opcodes-2.15.96 - en to vi translation catalogue (147 entries)

en: 
      For the options above, The following values are supported for "ARCH":
vi: 
      Với những tùy chọn ở trên, hỗ trợ những giá trị theo đây cho « ARCH »:

en: 
      For the options above, the following values are supported for "ABI":
vi: 
      Với những tùy chọn ở trên, hỗ trợ những giá trị theo đây cho « ABI »:

en: 
      cp0-names=ARCH           Print CP0 register names according to
                               specified architecture.
                               Default: based on binary being disassembled.
vi: 
      cp0-names=ARCH           In ra các _tên CP0_ theo kiến trức được ghi rõ
                               Mặc định: trên cơ sở mã nhi phân đang bị rã.

en: 
      fpr-names=ABI            Print FPR names according to specified ABI.
                               Default: numeric.
vi: 
      fpr-names=ABI            In ra các _tên FPR_ theo ABI được ghi rõ..
                               Mặc định: dạng số

en: 
      gpr-names=ABI            Print GPR names according to  specified ABI.
                               Default: based on binary being disassembled.
vi: 
      gpr-names=ABI            In ra các _tên GPR_ theo ABI được ghi rõ.
                               Mặc định: trên cơ sở mã nhi phân đang bị rã

en: 
      hwr-names=ARCH           Print HWR names according to specified 
    			   architecture.
                               Default: based on binary being disassembled.
vi: 
      hwr-names=ARCH           In ra các _tên HWR_ theo kiến trức 			 được ghi rõ.
                               Mặc định: trên cơ sở mã nhi phân đang bị rã.

en: 
      reg-names=ABI            Print GPR and FPR names according to
                               specified ABI.
vi: 
      reg-names=ABI            In ra các _tên_ cả hai loại GPR và FPR theo ABI được ghi rõ.

en: 
      reg-names=ARCH           Print CP0 register and HWR names according to
                               specified architecture.
vi: 
      reg-names=ARCH           In ra các _tên_ HWR và thanh ghi CP0 theo
    						kiến trức đươc ghi rõ.

en: 
    The following ARM specific disassembler options are supported for use with
    the -M switch:
vi: 
    Hỗ trợ những tùy chọn rã đặc trưng cho ARM theo đây để sử dụng với đối số -M:

en: 
    The following MIPS specific disassembler options are supported for use
    with the -M switch (multiple options should be separated by commas):
vi: 
    Hỗ trợ sử dụng những tùy chọn rã đặc trưng cho MIPS theo đây
    với đối số -M (hãy phân cách nhiều tùy chọn bằng dấu phẩy):

en: # <dis error: %08x>
vi: # <lỗi rã: %08x>

en: # internal disassembler error, unrecognised modifier (%c)
vi: # lỗi rã nội bộ, không chấp nhận điều sửa đổi (%c)

en: # internal error, incomplete extension sequence (+)
vi: # lỗi nội bộ, dãy mở rộng chưa hoàn thành (+)

en: # internal error, undefined extension sequence (+%c)
vi: # lỗi nội bộ, chưa định nghĩa dãy mở rộng (+%c)

en: # internal error, undefined modifier(%c)
vi: # lỗi nội bộ, chưa định nghĩa điều sửa đổi(%c)

en: $<undefined>
vi: $<chưa định nghĩa>

en: %02x		*unknown*
vi: %02x		 • không rõ •

en: %s: Error:
vi: %s: Lỗi

en: %s: Warning:
vi: %s: Cảnh báo :

en: (DP) offset out of range.
vi: (DP) hiệu số ở ngoại phạm vị.

en: (SP) offset out of range.
vi: (SP) hiệu số ở ngoại phạm vị.

en: (unknown)
vi: (không rõ)

en: *unknown operands type: %d*
vi: • không biết kiểu tác tử: %d •

en: *unknown*
vi:  • không rõ •

en: 21-bit offset out of range
vi: hiệu số 21-bit ở ngoại phạm vị

en: <function code %d>
vi: <mã hàm %d>

en: <illegal precision>
vi: <không cho phép độ chính xác>

en: <internal disassembler error>
vi: <lỗi rã nội bộ>

en: <internal error in opcode table: %s %s>
vi: <lỗi nội bộ trong bảng opcode (mã thi hành): %s %s>

en: <unknown register %d>
vi: <không biết thanh ghi %d>

en: Address 0x%s is out of bounds.
vi: Địa chỉ 0x%s ở ngoại phạm vị.

en: Attempt to find bit index of 0
vi: Cố tìm ra chỉ mục bit của số 0

en: Bad case %d (%s) in %s:%d
vi: Chữ hoa/thường sai %d (%s) trong %s:%d

en: Bad immediate expression
vi: Biểu thức trực tiếp sai

en: Bad register in postincrement
vi: Thanh ghi sai trong hậu lượng gia

en: Bad register in preincrement
vi: Thanh ghi sai trong tiền lượng gia

en: Bad register name
vi: Tên thanh ghi sai

en: Byte address required. - must be even.
vi: Cần đến địa chỉ byte — phải là số chẵn.

en: Don't know how to specify # dependency %s
vi: Không biết cách ghi rõ # dạng phụ thuộc %s

en: Don't understand 0x%x
vi: Không hiểu 0x%x

en: Hmmmm 0x%x
vi: Ừm 0x%x

en: IC note %d for opcode %s (IC:%s) conflicts with resource %s note %d
vi: Chú thích IC %d cho opcode (mã thi hành) %s (IC:%s) thì xung đột với tài nguyên %s chú thích %d

en: IC note %d in opcode %s (IC:%s) conflicts with resource %s note %d
vi: Chú thích IC %d trong opcode (mã thi hành) %s (IC:%s) thì xung đột với tài nguyên %s chú thích %d

en: IC:%s [%s] has no terminals or sub-classes
vi: IC:%s [%s] không có điều mở rộng hoàn thành hay hạng con nào

en: IC:%s has no terminals or sub-classes
vi: IC:%s không có điều mở rộng hoàn thành hay hạng con nào

en: Illegal limm reference in last instruction!
vi: Không cho phép tham chiếu kiểu limm trong câu lệnh cuối cùng.

en: Internal disassembler error
vi: lỗi rã nội bộ

en: Internal error:  bad sparc-opcode.h: "%s", %#.8lx, %#.8lx
vi: Lỗi nội bộ : sparc-opcode.h sai: « %s », %#.8lx, %#.8lx

en: Internal error: bad sparc-opcode.h: "%s" == "%s"
vi: Lỗi nội bộ : sparc-opcode.h sai: « %s » == "%s"

en: Internal error: bad sparc-opcode.h: "%s", %#.8lx, %#.8lx
vi: Lỗi nội bộ : sparc-opcode.h sai: « %s », %#.8lx, %#.8lx

en: Internal: Non-debugged code (test-case missing): %s:%d
vi: Nội bộ : chưa gỡ lỗi mã (thiếu trường hợp thử): %s:%d

en: Label conflicts with `Rx'
vi: Nhãn xung đột với « Rx »

en: Label conflicts with register name
vi: Nhãn xung đột với tên thanh ghi

en: No relocation for small immediate
vi: Không có điều bố trí lại số nhỏ trực tiếp

en: Operand is not a symbol
vi: Tác tử không phải là một ký hiệu

en: Small operand was not an immediate number
vi: Tác tử nhỏ không phải đã là số trực tiếp

en: Syntax error: No trailing ')'
vi: Lỗi cú pháp: không có dấu ngoặc đóng « ) » đi theo

en: Unknown error %d
vi: Không biết lỗi %d

en: Unrecognised disassembler option: %s
vi: Không chấp nhận tùy chọn rã: %s

en: Unrecognised register name set: %s
vi: Không chấp nhận tập hợp tên thanh ghi: %s

en: Unrecognized field %d while building insn.
vi: Không chấp nhận trường %d trong khi xây dựng câu lệnh.

en: Unrecognized field %d while decoding insn.
vi: Không chấp nhận trường %d trong khi giải mã câu lệnh.

en: Unrecognized field %d while getting int operand.
vi: Không chấp nhận trường %d trong khi lấy tác tử số nguyên.

en: Unrecognized field %d while getting vma operand.
vi: Không chấp nhận trường %d trong khi lấy tác tử vma.

en: Unrecognized field %d while parsing.
vi: Không chấp nhận trường %d trong khi phân tách.

en: Unrecognized field %d while printing insn.
vi: Không chấp nhận trường %d trong khi in ra câu lệnh.

en: Unrecognized field %d while setting int operand.
vi: Không chấp nhận trường %d trong khi đặt tác tử số nguyên.

en: Unrecognized field %d while setting vma operand.
vi: Không chấp nhận trường %d trong khi đặt tác tử vma.

en: W keyword invalid in FR operand slot.
vi: Tử khóa W không hợp lệ trong vị trí tác tử FR.

en: Warning: rsrc %s (%s) has no chks%s
vi: Cảnh báo : tài nguyên %s (%s) không có cản trở %s

en: attempt to set y bit when using + or - modifier
vi: cố lập « bit y » khi sử dụng điều sửa đổi + hay -

en: bad instruction `%.50s'
vi: câu lệnh sai « %.50s »

en: bad instruction `%.50s...'
vi: câu lệnh sai « %.50s »

en: branch operand unaligned
vi: chưa canh lề tác tử cành

en: branch to odd offset
vi: nhánh đối với hiệu số lẻ

en: branch value not in range and to an odd offset
vi: giá trị nhánh ở ngoại phạm vị và đối với hiệu số lẻ

en: branch value not in range and to odd offset
vi: giá trị cành ở ngoại phạm vị và đối với hiệu số lẻ

en: branch value out of range
vi: giá trị cành ở ngoại phạm vị

en: can't cope with insert %d
vi: không thể xử lý điều chèn %d

en: can't find %s for reading
vi: không tìm thấy %s để đọc

en: can't find ia64-ic.tbl for reading
vi: không tìm thấy ia64-ic.tbl để đọc

en: cgen_parse_address returned a symbol. Literal required.
vi: cgen_parse_address (địa chỉ phân tách cgen) đã trả gởi một ký hiệu: còn cần đến điều nghĩa chữ.

en: class %s is defined but not used
vi: đã định nghĩa còn chưa sử dụng hạng %s

en: displacement value is not aligned
vi: chưa canh lề giá trị di chuyển

en: displacement value is not in range and is not aligned
vi: giá trị di chuyển ở ngoại phạm vị và chưa được canh lề

en: displacement value is out of range
vi: giá trị di chuyển ở ngoại phạm vị

en: don't know how to specify %% dependency %s
vi: không biết cách ghi rõ %% dạng phụ thuộc %s

en: ignoring invalid mfcr mask
vi: đang bỏ qua mặt nạ mfcr không hợp lệ

en: ignoring least significant bits in branch offset
vi: đang bỏ qua các bit trọng đai ít nhất trong hiệu số cành

en: illegal bitmask
vi: không cho phép mặt nặ bit

en: illegal use of parentheses
vi: không cho phép cách sử dụng ngoặc

en: immediate value cannot be register
vi: giá trị trực tiếp không thể là thanh ghi

en: immediate value is out of range
vi: giá trị trực tiếp ở ngoại phạm vị

en: immediate value must be even
vi: giá trị trực tiếp phải là số chẵn

en: immediate value not in range and not even
vi: giá trị trực tiếp ở ngoạị phạm vị và không là số chẵn

en: immediate value out of range
vi: giá trị trực tiếp ở ngoại pham vị

en: index register in load range
vi: thanh ghi cơ số trong phạm vị tải

en: invalid conditional option
vi: tùy chọn điều kiện không hợp lệ

en: invalid mask field
vi: trường mặt nạ không hợp lệ

en: invalid register for stack adjustment
vi: thanh ghi không hợp lệ để điều chỉnh đống

en: invalid register operand when updating
vi: gặp tác tử thanh ghi không hợp lệ khi cập nhật

en: jump hint unaligned
vi: chưa canh lề lời gợi ý nhảy

en: junk at end of line
vi: gặp rác tại kết thức dòng

en: missing `)'
vi: thiếu dấu ngoặc đóng « ) »

en: missing mnemonic in syntax string
vi: thiếu điều giúp trí nhớ trong chuỗi cú pháp

en: most recent format '%s'
    appears more restrictive than '%s'
vi: dạng thức gần đây nhất « %s »
    có vẻ hạn hẹp hơn « %s »

en: multiple note %s not handled
vi: không xử lý được đa chú thích %s

en: no insns mapped directly to terminal IC %s
vi: không ảnh xạ câu lệnh nào trực tiếp vào IC mở rộng hoàn thành %s

en: no insns mapped directly to terminal IC %s [%s]
vi: không ảnh xạ câu lệnh nào trực tiếp vào IC mở rộng hoàn thành %s [%s]

en: offset greater than 124
vi: hiệu số hơn 124

en: offset greater than 248
vi: hiệu số hơn 248

en: offset greater than 62
vi: hiệu số hơn 62

en: offset not a multiple of 16
vi: hiệu số không phải là bội số cho 16

en: offset not a multiple of 2
vi: hiệu số không phải là bội số cho 2

en: offset not a multiple of 4
vi: hiệu số không phải là bội số cho 4

en: offset not a multiple of 8
vi: hiệu số không phải là bội số cho 8

en: offset not between -2048 and 2047
vi: hiệu số không phải ở giữa -2048 và 2047

en: offset not between -8192 and 8191
vi: hiệu số không phải ở giữa -8192 và 8191

en: offset(IP) is not a valid form
vi: offset(IP) (hiệu số) không phải là dạng hợp lệ

en: opcode %s has no class (ops %d %d %d)
vi: opcode (mã thi hành) %s không có hạng (những tác tử %d %d %d)

en: operand out of range (%ld not between %ld and %ld)
vi: tác tử ở ngoại phạm vị (%ld không phải ở giữa %ld và %ld)

en: operand out of range (%ld not between %ld and %lu)
vi: tác tử ở ngoại phạm vị (%ld không phải ở giữa %ld và %lu)

en: operand out of range (%lu not between %lu and %lu)
vi: tác tử ở ngoại phạm vị (%lu không phải ở giữa %lu và %lu)

en: operand out of range (%lu not between 0 and %lu)
vi: tác tử ở ngoại phạm vị (%lu không phải ở giữa 0 và %lu)

en: operand out of range (not between 1 and 255)
vi: tác tử ở ngoại phạm vị (không phải ở giữa số 1 và số 255)

en: overlapping field %s->%s
vi: trường chồng lấp %s → %s

en: overwriting note %d with note %d (IC:%s)
vi: đang ghi đè chú thích %d bằng chú thích %d (IC:%s)

en: parse_addr16: invalid opindex.
vi: parse_addr16: (địa chỉ phân tách) opindex (chỉ mục kiểu tác tử) không hợp lệ.

en: register number must be even
vi: số thanh ghi phải là số chẵn

en: rsrc %s (%s) has no regs
vi: Tài nguyên %s (%s) không có tàì nguyên con

en: source and target register operands must be different
vi: tác tử thanh ghi kiểu cả nguồn lẫn đích đều phải là khác nhau

en: source register operand must be even
vi: tác tử thanh ghi nguồn phải là số chẵn

en: syntax error (expected char `%c', found `%c')
vi: gặp lỗi cú pháp (ngờ ký tự « %c », còn tìm « %c »)

en: syntax error (expected char `%c', found end of instruction)
vi: gặp lỗi cú pháp (ngờ ký tự « %c », còn tìm kết thức câu lệnh)

en: target register operand must be even
vi: tác tử thanh ghi đích phải là số chẵn

en: unable to change directory to "%s", errno = %s
vi: không thể chuyển đổi thư mục thành « %s », số lỗi = %s

en: undefined
vi: chưa định nghĩa

en: unknown
vi: không rõ

en: unknown	0x%02x
vi: 	0x%02x không rõ

en: unknown	0x%04lx
vi: 	0x%04lx không rõ

en: unknown	0x%04x
vi: 	0x%04x không rõ

en: unknown constraint `%c'
vi: không biết ràng buộc « %c »

en: unknown operand shift: %x
vi: không biết cách dịch tác tử: %x

en: unknown pop reg: %d
vi: không biết thanh ghi trong câu lệnh pop đống: %d

en: unrecognized form of instruction
vi: không chấp nhận dạng câu lệnh

en: unrecognized instruction
vi: không chấp nhận câu lệnh

en: value out of range
vi: giá trị ở ngoại phạm vị
