binutils-2.16.93 - en to vi translation catalogue (948 entries)

en: 
    
    Symbols from %s:
vi: 
    
    Ký hiệu từ %s:

en: 
    
    Symbols from %s[%s]:
vi: 
    
    Ký hiệu từ %s[%s]:

en: 
    
    Undefined symbols from %s:
vi: 
    
    Ký hiệu chưa được định nghĩa từ %s:

en: 
    
    Undefined symbols from %s[%s]:
vi: 
    
    Ký hiệu chưa được định nghĩa từUndefined symbols from %s[%s]:

en: 
          [Requesting program interpreter: %s]
vi: 
          [Đang yêu cầu bộ giải dịch chương trình: %s]

en: 
        Address  Length
vi: 
        Độ dài địa chỉ

en: 
        Offset	Name
vi: 
        Hiệu	Tên

en: 
      Start of program headers:
vi: 
      Điểm đầu các dòng đầu chương trình:

en: 
     Line Number Statements:
vi: 
     Câu Số thứ tự Dòng:

en: 
     Opcodes:
vi: 
     Mã thao tác:

en: 
     Section to Segment mapping:
vi: 
     Ánh xạ Phần đến Phân đoạn:

en: 
     The Directory Table is empty.
vi: 
      Bảng Thư mục rỗng

en: 
     The Directory Table:
vi: 
      Bảng Thư mục:

en: 
     The File Name Table is empty.
vi: 
     Bảng Tên Tập tin rỗng:

en: 
     The File Name Table:
vi: 
      Bảng Tên Tập tin:

en: 
     The following switches are optional:
vi: 
     Những cái chuyển theo đây là tùy chọn:

en: 
    %s:     file format %s
vi: 
    %s:    dạng thức tập tin %s

en: 
    '%s' relocation section at offset 0x%lx contains %ld bytes:
vi: 
    phần định vị lại « %s » tại hiệu số 0x%lx chứa %ld byte:

en: 
    Archive index:
vi: 
    Chỉ mục kho:

en: 
    Assembly dump of section %s
vi: 
    Việc đổ thanh ghi của phần %s

en: 
    Can't get contents for section '%s'.
vi: 
    Không thể lấy nội dung cho phần « %s ».

en: 
    Could not find unwind info section for
vi: 
    Không thể tìm thấy phần thông tin tri ra cho

en: 
    Dump of debug contents of section %s:
vi: 
    Việc đổ nội dung gỡ lỗi của phần %s:

en: 
    Dynamic info segment at offset 0x%lx contains %d entries:
vi: 
    Phân đoạn thông tin động tại hiệu số 0x%lx chứa %d mục nhập:

en: 
    Dynamic section at offset 0x%lx contains %u entries:
vi: 
    Phần động tại hiệu số 0x%lx chứa %u mục nhập:

en: 
    Dynamic symbol information is not available for displaying symbols.
vi: 
    Không có thông tin ký hiệu động để hiển thị ký hiệu.

en: 
    Elf file type is %s
vi: 
    Kiểu tập tin Elf là %s

en: 
    File: %s
vi: 
    Tập tin: %s

en: 
    Hex dump of section '%s':
vi: 
    Việc đổ thập lục của phần « %s »:

en: 
    Histogram for bucket list length (total of %lu buckets):
vi: 
    Biểu đồ tần xuất cho độ dài danh sách xô (tổng số %lu xô):

en: 
    Library list section '%s' contains %lu entries:
vi: 
    Phần danh sách thư viên « %s » chứa %lu mục nhập:

en: 
    No version information found in this file.
vi: 
    Không tìm thấy thông tin phiên bản trong tập tin này.

en: 
    Notes at offset 0x%08lx with length 0x%08lx:
vi: 
    Gặp ghi chú tại hiệu số 0x%08lx có độ dài 0x%08lx:

en: 
    Program Headers:
vi: 
    Dòng đầu chương trình:

en: 
    Relocation section
vi: 
    Phần định vị lại

en: 
    Section '%s' contains %d entries:
vi: 
    Phần « %s » chứa %d mục nhập:

en: 
    Section '%s' has no data to dump.
vi: 
    Phần « %s » không có dữ liệu cần đổ.

en: 
    Section '%s' has no debugging data.
vi: 
    Phần « %s » không có dữ liệu gỡ lỗi nào.

en: 
    Section '.conflict' contains %lu entries:
vi: 
    Phần « .conflict » (xung đột) chứa %lu mục nhập:

en: 
    Section Header:
vi: 
    Dòng đầu phần:

en: 
    Section Headers:
vi: 
    Dòng đầu phần:

en: 
    Symbol table '%s' contains %lu entries:
vi: 
    Bảng ký hiệu « %s » chứa %lu mục nhập:

en: 
    Symbol table for image:
vi: 
    Bảng ký hiệu cho ảnh:

en: 
    The %s section is empty.
vi: 
    Phần %s là rỗng.

en: 
    There are %d program headers, starting at offset
vi: 
    Có %d dòng đầu chương trình, bắt đầu tại hiệu số

en: 
    There are no dynamic relocations in this file.
vi: 
    Không có việc định vị lại động nào trong tập tin này.

en: 
    There are no program headers in this file.
vi: 
    Không có dòng đầu chương trình nào trong tập tin này.

en: 
    There are no relocations in this file.
vi: 
    Không có việc định vị lại nào trong tập tin này.

en: 
    There are no section groups in this file.
vi: 
    Không có nhóm phần nào trong tập tin này.

en: 
    There are no sections in this file.
vi: 
    Không có phần nào trong tập tin này.

en: 
    There are no unwind sections in this file.
vi: 
    Không có phần tri ra nào trong tập tin này.

en: 
    There is no dynamic section in this file.
vi: 
    Không có phần động nào trong tập tin này.

en: 
    Unwind section
vi: 
    Phần tri ra

en: 
    Version definition section '%s' contains %ld entries:
vi: 
    Phần định nghĩa phiên bản « %s » chứa %ld mục nhập:

en: 
    Version needs section '%s' contains %ld entries:
vi: 
    Phần cần thiết phiên bản « %s » chứa %ld mục nhập:

en: 
    Version symbols section '%s' contains %d entries:
vi: 
    Phần ký hiệu phiên bản « %s » chứa %d mục nhập:

en: 
    start address 0x
vi: 
    địa chỉ đầu 0x

en:         possible <machine>: arm[_interwork], i386, mcore[-elf]{-le|-be}, ppc, thumb
vi:         <máy> có thể: arm[_interwork], i386, mcore[-elf]{-le|-be}, ppc, thumb

en:        %s -M [<mri-script]
vi:        %s -M [<tập_lệnh-mri]

en:        Flags
vi:        Cờ

en:        Size              EntSize          Info              Align
vi:        Cỡ              CỡEnt          TTin              Canh lề

en:        Type              Address          Offset            Link
vi:        Kiểu              Địa chỉ          Hiệu số            Liên kết

en:        Type            Addr     Off    Size   ES   Lk Inf Al
vi:        Kiểu            ĐChỉ     Hiệu    Cỡ   ES   Lk Tin Cl

en:        Type            Address          Off    Size   ES   Lk Inf Al
vi:        Kiểu            Địa chỉ          Hiệu    Cỡ   ES   Lk Tin Cl

en:       --exclude-symbols <list> Don't export <list>
vi:       --exclude-symbols <danh_sách>           Đừng xuất danh sách này
    								(_loại trừ ký hiệu_)

en:       --export-all-symbols   Export all symbols to .def
vi:         --export-all-symbols    Tự động _xuất mọi ký hiệu_ vào tập tin định nghĩa

en:       --no-default-excludes  Clear default exclude symbols
vi:       --no-default-excludes      Xóa các ký hiệu cần loại trừ theo mặc định
    								(không loại trừ mặc định)

en:       --no-export-all-symbols  Only export listed symbols
vi:       --no-export-all-symbols  	Xuất chỉ những ký hiệu đã liệt kê
    								(_không xuất mọi ký hiệu_)

en:      --yydebug                 Turn on parser debugging
vi:      --yydebug                 Bật khả năng gỡ lỗi kiểu bộ phân tách

en:     %8.8lx %8.8lx %8.8lx (base address)
vi:     %8.8lx %8.8lx %8.8lx (địa chỉ cơ bản)

en:     %8.8lx <End of list>
vi:     %8.8lx <Kết thúc danh sách>

en:     Offset   Begin    End
vi:     HIệu   Đầu    Cuối

en:     Offset   Begin    End      Expression
vi:     HIệu   Đầu    Cuối      Biểu thức

en:    --add-indirect         Add dll indirects to export file.
vi:    --add-indirect         		_Thêm_ các lời _gián tiếp_ vào tập tin xuất.

en:    --add-stdcall-alias    Add aliases without @<n>
vi:    --add-stdcall-alias    	Thêm biệt hiệu không có « @<n> ».
    							(_thêm biệt hiệu gọi chuẩn_)

en:    --as <name>            Use <name> for assembler
vi:    --as <tên>           Dùng tên này cho chương trình dịch mã số (_dạng_)

en:    --base-file <basefile> Read linker generated base file
vi:    --base-file <tên_tập_tin>     Đọc _tập tin cơ bản_ do bộ liên kết tạo ra.

en:    --def <deffile>        Name input .def file
vi:    --def <tên_tập_tin>        	Tên tập tin _định nghĩa_ nhập

en:    --dllname <name>       Name of input dll to put into output lib.
vi:    --dllname <tên>       		_Tên dll_ nhập cần để vào thư viên xuất.

en:    --dlltool-name <dlltool> Defaults to "dlltool"
vi:    --dlltool-name <dlltool> 		Mặc định là « dlltool »
    								(_tên công cụ dlltool_)

en:    --driver-flags <flags> Override default ld flags
vi:    --driver-flags <các_cờ> 		Có quyền cao hơn các cờ ld mặc định
    								(_các cờ trình điều khiển_)

en:    --driver-name <driver> Defaults to "gcc"
vi:    --driver-name <trình_điều_khiển> 	        Mặc định là « gcc »
    								(_tên trình điều khiển_)

en:    --dry-run              Show what needs to be run
vi:    --dry-run              	Hiển thị các điều cần chạy (_chạy thực hành_)

en:    --entry <entry>        Specify alternate DLL entry point
vi:    --entry <điểm_vào>        		Ghi rõ điểm _vào_ DLL xen kẽ

en:    --exclude-symbols <list> Exclude <list> from .def
vi:    --exclude-symbols <danh sách>
    					Loại trừ danh sách này ra tập tin định nghĩa.
    								(_loại trừ các ký hiệu_)

en:    --export-all-symbols     Export all symbols to .def
vi:    --export-all-symbols     _Xuất mọi ký hiệu_ vào tập tin định nghĩa

en:    --image-base <base>    Specify image base address
vi:    --image-base <cơ_bản>    	Ghi rõ địa chỉ _cơ bản ảnh_

en:    --implib <outname>     Synonym for --output-lib
vi:    --implib <tên_tập_tin>     Bằng « --output-lib »

en:    --machine <machine>
vi:    --machine <máy>

en:    --mno-cygwin           Create Mingw DLL
vi:    --mno-cygwin       	Tạo DLL dạng Mingw

en:    --no-default-excludes    Zap default exclude symbols
vi:    --no-default-excludes    		Sửa mọi ký hiệu loại trừ mặc định.
    								(_không loại trừ mặc định_)

en:    --no-export-all-symbols  Only export .drectve symbols
vi:    --no-export-all-symbols  	Xuất chỉ ký hiệu kiểu « .drectve ».
    								(_không xuất mọi ký hiệu_)

en:    --no-idata4           Don't generate idata$4 section
vi:    --no-idata4           Đừng tạo ra phần « idata$4 ».

en:    --no-idata5           Don't generate idata$5 section
vi:    --no-idata5           Đừng tạo ra phần « idata$5 ».

en:    --nodelete             Keep temp files.
vi:    --nodelete             Giữ các tập tin tạm (_không xóa bỏ_)

en:    --output-def <deffile> Name output .def file
vi:    --output-def <tên_tập_tin>	Tên _tập tin định nghĩa xuất_

en:    --output-exp <outname> Generate export file.
vi:    --output-exp <tên_tập_tin> 		Tạo ra tập tin _xuất_.

en:    --output-lib <outname> Generate input library.
vi:    --output-lib <tên_tập_tin> 		Tạo _ra thư viên_ nhập.

en:    --quiet, -q            Work quietly
vi:    --quiet, -q            Không xuất chi tiết (_im_)

en:    --target <machine>     i386-cygwin32 or i386-mingw32
vi:    --target <máy>     i386-cygwin32 hay i386-mingw32

en:    --verbose, -v          Verbose
vi:    --verbose, -v          Xuất _chi tiết_

en:    --version              Print dllwrap version
vi:    --version              In ra phiên bản dllwrap

en:    -A --add-stdcall-alias    Add aliases without @<n>.
vi:    -A --add-stdcall-alias    	Thêm biệt hiệu không có « @<n> ».
    						(_thêm biệt hiệu gọi chuẩn_)

en:    -C --compat-implib        Create backward compatible import library.
vi:    -C --compat-implib        	Tạo _thư viên nhập tương thích_ ngược.

en:    -D --dllname <name>       Name of input dll to put into interface lib.
vi:    -D --dllname <tên>       _Tên dll_ nhập cần để vào thư viên giao diện.

en:    -F --linker-flags <flags> Pass <flags> to the linker.
vi:    -F --linker-flags <các_cờ> 	Gởi _các cờ_ này qua cho _bộ liên kết_.

en:    -L --linker <name>        Use <name> as the linker.
vi:    -L --linker <tên>   		Dùng tên này là _bộ liên kết_.

en:    -M --mcore-elf <outname>  Process mcore-elf object files into <outname>.
vi:    -M --mcore-elf <tên_tập_tin>
    		Xử lý các tập tin đối tượng kiểu « mcore-elf » vào tập tin tên này.

en:    -S --as <name>            Use <name> for assembler.
vi:    -S --as <tên>            	Dùng tên này cho chương trình dịch mã số.

en:    -U                     Add underscores to .lib
vi:    -U                     Thêm dấu gạch _dưới_ vào thư viên

en:    -U --add-underscore       Add underscores to symbols in interface library.
vi:    -U --add-underscore     	_Thêm dấu gạch dưới_ vào
    						các ký hiệu trong thư viên giao diện.

en:    -V --version              Display the program version.
vi:    -V --version       	Hiển thị phiên bản chương trình.

en:    -a --add-indirect         Add dll indirects to export file.
vi:    -a --add-indirect         _Thêm lời gián tiếp_dạng dll vào tập tin xuất

en:    -b --base-file <basefile> Read linker generated base file.
vi:    -b --base-file <tên_tập_tin>    Đọc _tập tin cơ bản_ do bộ liên kết tạo ra.

en:    -c --no-idata5            Don't generate idata$5 section.
vi:    -c --no-idata5            Đừng tạo ra phần « idata$5 ».

en:    -d --input-def <deffile>  Name of .def file to be read in.
vi:    -d --input-def <tên_tập_tin>  	Tên tập tin _định nghĩa_ cần đọc _vào_.

en:    -e --output-exp <outname> Generate an export file.
vi:    -e --output-exp <tên_tập_tin> 	Tạo ra tập tin _xuất_.

en:    -f --as-flags <flags>     Pass <flags> to the assembler.
vi:    -f --as-flags <các_cờ>     Gởi các cờ này qua cho chương trình dịch mã số.
    							(_dạng cờ_)

en:    -h --help                 Display this information.
vi:    -h --help         	Hiển thị _trợ giúp_ này.

en:    -k                     Kill @<n> from exported names
vi:    -k                     Xóa bỏ « @<n> » ra các tên đã xuất
    					(_buộc kết thúc_)

en:    -k --kill-at              Kill @<n> from exported names.
vi:    -k --kill-at              Xóa bỏ « @<n> » ra các tên đã xuất.
    						(_buộc kết thúc tại_)

en:    -l --output-lib <outname> Generate an interface library.
vi:    -l --output-lib <tên_tập_tin> 	Tạo _ra thư viên_ giao diện.

en:    -m --machine <machine>    Create as DLL for <machine>.  [default: %s]
vi:    -m --machine <máy>    Tạo dạng DLL cho <máy>.  [mặc định: %s]

en:    -n --no-delete            Keep temp files (repeat for extra preservation).
vi:    -n --no-delete 		Giữ lại các tập tin tạm thời (lặp lại để bảo tồn thêm)
    						(_không xóa bỏ_)

en:    -p --ext-prefix-alias <prefix> Add aliases with <prefix>.
vi:    -p --ext-prefix-alias <tiền_tố> 	Thêm các biệt hiệu có tiền tố này.
    						(_biệt hiệu tiền tố thêm_)

en:    -t --temp-prefix <prefix> Use <prefix> to construct temp file names.
vi:    -t --temp-prefix <tiền_tố>	Dùng _tiền tố_ này để tạo tên tập tin _tạm_.

en:    -v --verbose              Be verbose.
vi:    -v --verbose               Xuất _chi tiết_.

en:    -x --no-idata4            Don't generate idata$4 section.
vi:    -x --no-idata4            Đừng tạo ra phần « idata$4 ».

en:    -z --output-def <deffile> Name of .def file to be created.
vi:    -z --output-def <tên_tập_tin> Tên tập tin _định nghĩa_ cần tạo (_ra_).

en:    1 (*global*)
vi:    1 (*toàn cụcglobal*)

en:    @<file>                   Read options from <file>.
vi:    @<tập_tin>		đọc các tùy chọn từ tập tin đó

en:    @<file>                Read options from <file>
vi:    @<tập_tin>		đọc các tùy chọn từ tập tin đó

en:    Abbrev Offset: %ld
vi:    Hiệu số tắt: %ld

en:    Length:        %ld
vi:    Dài:        %ld

en:    Num:    Value          Size Type    Bind   Vis      Ndx Name
vi:    Số :    Giá trị        Cỡ Kiểu    Trộn   Hiện    Ndx Tên

en:    Num:    Value  Size Type    Bind   Vis      Ndx Name
vi:    Số :    Giá trị  Cỡ Kiểu    Trộn   Hiện    Ndx Tên

en:    Pointer Size:  %d
vi:    Cỡ con trỏ :  %d

en:    Version:       %d
vi:    Phiên bản:       %d

en:    [Index]    Name
vi:    [Chỉ mục]    Tên

en:   %#06x:   Name index: %lx
vi:   %#06x:   Chỉ mục tên: %lx

en:   %#06x:   Name: %s
vi:   %#06x:   Tên: %s

en:   %#06x: Parent %d, name index: %ld
vi:   %#06x: Mẹ %d, chỉ mục tên: %ld

en:   %#06x: Parent %d: %s
vi:   %#06x: Mẹ %d: %s

en:   %#06x: Rev: %d  Flags: %s
vi:   %#06x: Bản: %d  Cờ: %s

en:   %#06x: Version: %d
vi:   %#06x: PhBản: %d

en:   (Pointer size:               %u)%s
vi:   (Cỡ con trỏ :			%u)%s

en:   (Unknown inline attribute value: %lx)
vi:   (Không biết giá trị thuộc tính trực tiếp: %lx)

en:   -I --histogram         Display histogram of bucket list lengths
      -W --wide              Allow output width to exceed 80 characters
      @<file>                Read options from <file>
      -H --help              Display this information
      -v --version           Display the version number of readelf
vi:   -I --histogram
    	Hiển thị _biểu đồ tần xuất_ của các độ dài danh sách xô
      -W --wide              Cho phép độ _rộng_ kết xuất vượt qua 80 ký tự
      @<file>        		Đọc các tùy chọn từ tập tin đó
      -H --help             	Hiển thị _trợ giúp_ này
      -v --version           	Hiển thị số thứ tự _phiên bản_ của readelf

en:   -I --input-target <bfdname>      Assume input file is in format <bfdname>
      -O --output-target <bfdname>     Create an output file in format <bfdname>
      -B --binary-architecture <arch>  Set arch of output file, when input is binary
      -F --target <bfdname>            Set both input and output format to <bfdname>
         --debugging                   Convert debugging information, if possible
      -p --preserve-dates              Copy modified/access timestamps to the output
      -j --only-section <name>         Only copy section <name> into the output
         --add-gnu-debuglink=<file>    Add section .gnu_debuglink linking to <file>
      -R --remove-section <name>       Remove section <name> from the output
      -S --strip-all                   Remove all symbol and relocation information
      -g --strip-debug                 Remove all debugging symbols & sections
         --strip-unneeded              Remove all symbols not needed by relocations
      -N --strip-symbol <name>         Do not copy symbol <name>
         --strip-unneeded-symbol <name>
                                       Do not copy symbol <name> unless needed by
                                         relocations
         --only-keep-debug             Strip everything but the debug information
      -K --keep-symbol <name>          Do not strip symbol <name>
      -L --localize-symbol <name>      Force symbol <name> to be marked as a local
         --globalize-symbol <name>     Force symbol <name> to be marked as a global
      -G --keep-global-symbol <name>   Localize all symbols except <name>
      -W --weaken-symbol <name>        Force symbol <name> to be marked as a weak
         --weaken                      Force all global symbols to be marked as weak
      -w --wildcard                    Permit wildcard in symbol comparison
      -x --discard-all                 Remove all non-global symbols
      -X --discard-locals              Remove any compiler-generated symbols
      -i --interleave <number>         Only copy one out of every <number> bytes
      -b --byte <num>                  Select byte <num> in every interleaved block
         --gap-fill <val>              Fill gaps between sections with <val>
         --pad-to <addr>               Pad the last section up to address <addr>
         --set-start <addr>            Set the start address to <addr>
        {--change-start|--adjust-start} <incr>
                                       Add <incr> to the start address
        {--change-addresses|--adjust-vma} <incr>
                                       Add <incr> to LMA, VMA and start addresses
        {--change-section-address|--adjust-section-vma} <name>{=|+|-}<val>
                                       Change LMA and VMA of section <name> by <val>
         --change-section-lma <name>{=|+|-}<val>
                                       Change the LMA of section <name> by <val>
         --change-section-vma <name>{=|+|-}<val>
                                       Change the VMA of section <name> by <val>
        {--[no-]change-warnings|--[no-]adjust-warnings}
                                       Warn if a named section does not exist
         --set-section-flags <name>=<flags>
                                       Set section <name>'s properties to <flags>
         --add-section <name>=<file>   Add section <name> found in <file> to output
         --rename-section <old>=<new>[,<flags>] Rename section <old> to <new>
         --change-leading-char         Force output format's leading character style
         --remove-leading-char         Remove leading character from global symbols
         --redefine-sym <old>=<new>    Redefine symbol name <old> to <new>
         --redefine-syms <file>        --redefine-sym for all symbol pairs 
                                         listed in <file>
         --srec-len <number>           Restrict the length of generated Srecords
         --srec-forceS3                Restrict the type of generated Srecords to S3
         --strip-symbols <file>        -N for all symbols listed in <file>
         --strip-unneeded-symbols <file>
                                       --strip-unneeded-symbol for all symbols listed
                                         in <file>
         --keep-symbols <file>         -K for all symbols listed in <file>
         --localize-symbols <file>     -L for all symbols listed in <file>
         --globalize-symbols <file>    --globalize-symbol for all in <file>
         --keep-global-symbols <file>  -G for all symbols listed in <file>
         --weaken-symbols <file>       -W for all symbols listed in <file>
         --alt-machine-code <index>    Use alternate machine code for output
         --writable-text               Mark the output text as writable
         --readonly-text               Make the output text write protected
         --pure                        Mark the output file as demand paged
         --impure                      Mark the output file as impure
         --prefix-symbols <prefix>     Add <prefix> to start of every symbol name
         --prefix-sections <prefix>    Add <prefix> to start of every section name
         --prefix-alloc-sections <prefix>
                                       Add <prefix> to start of every allocatable
                                         section name
      -v --verbose                     List all object files modified
      @<file>                          Read options from <file>
      -V --version                     Display this program's version number
      -h --help                        Display this output
         --info                        List object formats & architectures supported
vi:   -I --input-target <tên_bfd>		Giả sử tập tin nhập có dạng <tên_bfd>
    								    (_đích nhập_)
      -O --output-target <tên_bfd>     	Tạo tập tin dạng <tên_bfd>
    								    (_đích xuất_)
      -B --binary-architecture <kiến_trúc>
    			Lập _kiến trúc_ của tập tin xuất, khi tập tin nhập là _nhị phân_
      -F --target <tên_bfd>
    			Lập dạng thức cả nhập lẫn xuất đều thành <tên_bfd> (_đích_)
         --debugging                   			Chuyển đổi thông tin _gỡ lỗi_, nếu có thể
      -p --preserve-dates
    	Sao chép nhãn thời gian truy cập/sửa đổi vào kết xuất (_bảo tồn các ngày_)
      -j --only-section <tên>         	_Chỉ_ sao chép <tên> _phần_ vào kết xuất
         --add-gnu-debuglink=<tập_tin>
    		_Thêm_ khả năng liên kết phần « .gnu_debuglink » vào <tập_tin>
      -R --remove-section <tên>       	_Gỡ bỏ phần_ <tên> ra kết xuất
      -S --strip-all                   			Gỡ bỏ mọi thông tin ký hiệu và định vị lại
    								    (_tước hết_)
      -g --strip-debug                 		Gỡ bỏ mọi ký hiệu và phần kiểu gỡ lỗi
    								    (_tước gỡ lỗi_)
         --strip-unneeded        	Gỡ bỏ mọi ký hiệu không cần thiết để định vị lại
    								    (_tước không cần thiết_)
      -N --strip-symbol <tên>        		 Đừng sao chép ký hiệu <tên>
    								    (_tước ký hiệu_)
         --strip-unneeded-symbol <tên>
    	Đừng sao chép ký hiệu trừ cần thiết để định vị lại (_tước không cần thiết_)
         --only-keep-debug				Tước hết, trừ thông tin gỡ lỗi
    								    (_chỉ giữ gỡ lỗi_)
      -K --keep-symbol <tên>          	Chỉ sao chép ký hiệu <tên>
    								    (_giữ ký hiệu_)
      -L --localize-symbol <tên>
    				Buộc ký hiệu <tên>có nhãn điều cục bộ (_địa phương hóa_)
      -G --keep-global-symbol <tên>   	Địa phương hóa mọi ký hiệu trừ <name>
    								    (_giữ ký hiệu toàn cục_)
          -W --weaken-symbol <tên>        	Buộc ký hiệu <name> có nhãn điều yếu
    								    (_làm yếu ký hiệu_)
         --weaken                      		Buộc mọi ký hiệu toàn cục có nhãn điều yếu
    								    (_làm yếu đi_)
      -w --wildcard          		Cho phép _ký tự đại diện_ trong sự so sánh ký hiệu
      -x --discard-all                 			Gỡ bỏ mọi ký hiệu không toàn cục
    								    (_hủy hết_)
      -X --discard-locals              Gỡ bỏ ký hiệu nào được tạo ra bởi bộ biên dịch
    								    (_hủy các điều cục bộ_)
      -i --interleave <số>         			Chỉ sao chép một của mỗi <số> byte
    								    (_chen vào_)
      -b --byte <số>
    				Chọn byte số thứ tự <số> trong mỗi khối tin đã chen vào
         --gap-fill <giá_trị>              	_Điền vào khe_ giữa hai phần bằng <giá_trị>
         --pad-to <địa_chỉ>		_Đệm_ phần cuối cùng _đế_n địa chỉ <địa_chỉ>
         --set-start <địa_chỉ>            		_Lập_ địa chỉ _đầu_ thành <địa_chỉ>
        {--change-start|--adjust-start} <tăng>
    		Thêm <tăng> vào địa chỉ đầu (_thay đổi đầu, điều chỉnh đầu_)
        {--change-addresses|--adjust-vma} <tang>
        							Thêm <tang> vào địa chỉ đầu, LMA và VMA
    							    (_thay đổi địa chỉ, điều chỉnh vma_)
        {--change-section-address|--adjust-section-vma} <tên>{=|+|-}<giá_trị>
    					Thay đổi LMA và VMA của phần <tên> bằng <giá_trị>
    						(_thay đổi địa chỉ phần, điều chỉnh vma phần_)
         --change-section-lma <tên>{=|+|-}<giá_trị>
       	Thay đổi LMA của phần <tên> bằng <giá_trị> (_thay đổi LMA của phần_)
         --change-section-vma <tên>{=|+|-}<giá_trị>
      	Thay đổi VMA của phần <tên> bằng <giá_trị> (_thay đổi VMA của phần_)
        {--[no-]change-warnings|--[no-]adjust-warnings}
       								Cảnh báo nếu không có phần có tên
    		(_[không] thay đổi các cảnh báo, [không] điều chỉnh các cảnh báo_)
         --set-section-flags <tên>=<cờ ...>
                                       		Lập thuộc tính của phần <tên> thành <cờ ...>
    								    (_lập các cờ phần_)
         --add-section <tên>=<tập_tin>
    				_Thêm phần_ <tên> được tìm trong <tập_tin> vào kết  xuất
         --rename-section <cũ>=<mới>[,<cờ ...>]
    								_Thay đổi phần_ <cũ> thành <mới>
         --change-leading-char
    					Buộc kiểu dáng của ký tự đi trước của dạng thức xuất
    								    (_thay đổi ký tự đi trước_)
         --remove-leading-char		_Gỡ bỏ ký tự đi trước_ ra các ký hiệu toàn cục
         --redefine-sym <cũ>=<mới>
    						_Định nghĩa lại_ tên _ký hiệu_ <cũ> thành <mới>
         --redefine-syms <tập_tin>
    		« --redefine-sym » cho mọi cặp ký hiệu được liệt kê trong <tập_tin>
         --srec-len <số>           		Giới hạn _độ dài_ của các Srecords đã tạo ra
         --srec-forceS3                	Giới hạn kiểu Srecords thành S3 (_buộc_)
         --strip-symbols <tập_tin>
    	« -N » cho mọi ký hiệu được liệt kê trong <tập_tin> (_tước các ký hiệu_)
         --strip-unneeded-symbols <tập_tin>
         							« --strip-unneeded-symbol » cho mọi ký hiệu
    								được liệt kê trong <tập_tin>
         --keep-symbols <tập_tin>
    					« -K » cho mọi ký hiệu được liệt kê trong <tập_tin>
    								    (_giữ các ký hiệu_)
         --localize-symbols <tập_tin>
    					« -L » cho mọi ký hiệu được liệt kê trong <tập_tin>
    								    (_địa phương hóa các ký hiệu_)
         --keep-global-symbols <tập_tin>
    					« -G » cho mọi ký hiệu được liệt kê trong <tập_tin>
    								    (_giữ các ký hiệu toàn cục_)
         --weaken-symbols <tập_tin>
    					« -W » cho mọi ký hiệu được liệt kê trong <tập_tin>
    								    (_làm yếu các ký hiệu_)
         --alt-machine-code <chỉ_mục>    Dùng _mã máy xen kẽ_ cho kết xuất
         --writable-text               		Đánh dấu _văn bản_ xuất _có khả năng ghi_
         --readonly-text               	Làm cho vân bản xuất được bảo vậ chống ghi
    								    (_văn bản chỉ có khả năng đọc_)
         --pure
    			Đánh dấu tập tin xuất sẽ có trang được sắp xếp theo yêu cầu
    								    (_tinh khiết_)
         --impure                      		Đánh dấu tập tin xuất _không tinh khiết_
         --prefix-symbols <tiền_tố>
    		Thêm <tiền_tố> vào đầu của mọi tên ký hiệu (_tiền tố các ký hiệu_)
         --prefix-sections <tiền_tố>
    		Thêm <tiền_tố> vào đầu của mọi tên phần (_tiền tố các phần_)
         --prefix-alloc-sections <tiền_tố>
    		Thêm <tiền_tố> vào đầu của mọi tên phần có thể cấp phát
    								(_tiền tố các phần có thể cấp phát_)
      -v --verbose                     		Liệt kê mọi tập tin đối tượng đã được sửa đổi
    								    (_chi tiết_)
      @<file>    					    Đọc các tùy chọn từ tập tin đó
      -V --version                    Hiển thị số thứ tự _phiên bản_ của chương trình này
      -h --help                        			Hiển thị _trợ giúp_ này
         --info                        		Liệt kê các dạng thức và kiến trúc được hỗ trợ
    								    (_thông tin_)

en:   -I --input-target=<bfdname>      Assume input file is in format <bfdname>
      -O --output-target=<bfdname>     Create an output file in format <bfdname>
      -F --target=<bfdname>            Set both input and output format to <bfdname>
      -p --preserve-dates              Copy modified/access timestamps to the output
      -R --remove-section=<name>       Remove section <name> from the output
      -s --strip-all                   Remove all symbol and relocation information
      -g -S -d --strip-debug           Remove all debugging symbols & sections
         --strip-unneeded              Remove all symbols not needed by relocations
         --only-keep-debug             Strip everything but the debug information
      -N --strip-symbol=<name>         Do not copy symbol <name>
      -K --keep-symbol=<name>          Do not strip symbol <name>
      -w --wildcard                    Permit wildcard in symbol comparison
      -x --discard-all                 Remove all non-global symbols
      -X --discard-locals              Remove any compiler-generated symbols
      -v --verbose                     List all object files modified
      -V --version                     Display this program's version number
      -h --help                        Display this output
         --info                        List object formats & architectures supported
      -o <file>                        Place stripped output into <file>
vi:   -I --input-target=<tên_bfd>        Giả sử tập tin nhập có dạng thức <tên_bfd>
    		(đích nhập)
      -O --output-target=<tên_bfd>  Tạo một tập tin xuất có dạng thức <tên_bfd>
    		(đích xuất)
      -F --target=<tên_bfd>   Đặt dạng thức cả nhập lẫn xuất đều thành <tên_bfd>
    		(đích)
      -p --preserve-dates
    		Sao chép các nhãn thời gian truy cập/đã sửa đổi vào kết xuất
    		(bảo tồn các ngày)
      -R --remove-section=<tên>       	_Gỡ bỏ phần_ <name> ra dữ liệu xuất
      -s --strip-all                   		Gỡ bỏ mọi thông tin kiểu ký hiệu và định vị lại
    		(tước hết)
      -g -S -d --strip-debug           	Gỡ bỏ mọi ký hiệu và phần kiểu gỡ lỗi
    		(tước gỡ lỗi)
         --strip-unneeded               Gỡ bỏ mọi ký hiệu không cần thiết khi định vị lại
    		(tước không cần thiết)
         --only-keep-debug             	Tước hết, trừ thông tin gỡ lỗi
    		(chỉ giữ gỡ lỗi)
      -N --strip-symbol=<tên>      	Đừng sao chép ký hiệu <tên>
    		(tước ký hiệu)
      -K --keep-symbol=<tên>       	Sao chép chỉ ký hiệu <tên>
    		(giữ ký hiệu)
      -w --wildcard                Cho phép _ký tự đại diện_ trong chuỗi so sánh ký hiệu
      -x --discard-all                 		Gỡ bỏ mọi ký hiệu không toàn cục
    		(hủy hết)
      -X --discard-locals              	Gỡ bo ký hiệu nào do bộ biên dịch tạo ra
    		(hủy các điều cục bộ)
      -v --verbose                     		Liệt kê mọi tập tin đối tượng đã sửa đổi
    		(chi tiết)
      -V --version                     Hiển thị số thứ tự _phiên bản_ của chương trình này
      -h --help                        		Hiển thị _trợ giúp_ này
         --info                     Liệt kê các dạng thức đối tượng và kiến trúc được hỗ trợ
    		(thông tin)  -o <tập_tin>                        	Để kết _xuất_ đã tướng vào <tập_tin>
      @<file>    					   Để dữ liệu xuất đã gỡ bỏ vào tập tin đó

en:   -a, --archive-headers    Display archive header information
      -f, --file-headers       Display the contents of the overall file header
      -p, --private-headers    Display object format specific file header contents
      -h, --[section-]headers  Display the contents of the section headers
      -x, --all-headers        Display the contents of all headers
      -d, --disassemble        Display assembler contents of executable sections
      -D, --disassemble-all    Display assembler contents of all sections
      -S, --source             Intermix source code with disassembly
      -s, --full-contents      Display the full contents of all sections requested
      -g, --debugging          Display debug information in object file
      -e, --debugging-tags     Display debug information using ctags style
      -G, --stabs              Display (in raw form) any STABS info in the file
      -W, --dwarf              Display DWARF info in the file
      -t, --syms               Display the contents of the symbol table(s)
      -T, --dynamic-syms       Display the contents of the dynamic symbol table
      -r, --reloc              Display the relocation entries in the file
      -R, --dynamic-reloc      Display the dynamic relocation entries in the file
      @<file>                  Read options from <file>
      -v, --version            Display this program's version number
      -i, --info               List object formats and architectures supported
      -H, --help               Display this information
vi:   -a, --archive-headers    		Hiển thị thông tin về _các phần đầu kho_
      -f, --file-headers          Hiển thị nội dung của _toàn bộ phần đầu tập tin_
      -p, --private-headers
    		Hiển thị nội dung của phần đầu tập tin đặc trưng cho đối tượng
    		(các phần đầu riêng)
      -h, --[section-]headers    Hiển thị nội dung của _các phần đầu của phần_
      -x, --all-headers        		     Hiển thị nội dung của _mọi phần đầu_
      -d, --disassemble
    		Hiển thị nội dung của các phần có khả năng thực hiện
    		(rã)
      -D, --disassemble-all    	    Hiển thị nội dung dịch mã số của mọi phần
    		(rã hết)
      -S, --source             				      Trộn lẫn mã _nguồn_ với việc rã
      -s, --full-contents   Hiển thị _nội dung đầy đủ_ của mọi phần đã yêu cầu
      -g, --debugging          Hiển thị thông tin _gỡ lỗi_ trong tập tin đối tượng
      -e, --debugging-tags      Hiển thị thông tin gỡ lỗi, dùng kiểu dáng ctags
    		(các thẻ gỡ lỗi)
      -G, --stabs         Hiển thị (dạng thô) thông tin STABS nào trong thông tin
      -t, --syms               			   Hiển thị nội dung của các bảng ký hiệu
    		(các ký hiệu [viết tắt])
      -T, --dynamic-syms       		Hiển thị nội dung của bảng ký hiệu động
    		(các ký hiệu động [viết tắt])
      -r, --reloc             		Hiển thị các mục nhập định vị lại trong tập tin
    		(định vị lại [viết tắt])
      -R, --dynamic-reloc
    				      Hiển thị các mục nhập định vị lại động trong tập tin
    		(định vị lại động [viết tắt])
      @<file>    					    Đọc các tùy chọn từ tập tin đó
      -v, --version            Hiển thị số thự tự _phiên bản_ của chương trình này
      -i, --info           Liệt kê các dạng thức đối tượng và kiến trúc được hỗ trợ
    		(thông tin [viết tắt])
      -H, --help              	Hiển thị _trợ giúp_ này

en:   -b, --target=BFDNAME           Specify the target object format as BFDNAME
      -m, --architecture=MACHINE     Specify the target architecture as MACHINE
      -j, --section=NAME             Only display information for section NAME
      -M, --disassembler-options=OPT Pass text OPT on to the disassembler
      -EB --endian=big               Assume big endian format when disassembling
      -EL --endian=little            Assume little endian format when disassembling
          --file-start-context       Include context from start of file (with -S)
      -I, --include=DIR              Add DIR to search list for source files
      -l, --line-numbers             Include line numbers and filenames in output
      -C, --demangle[=STYLE]         Decode mangled/processed symbol names
                                      The STYLE, if specified, can be `auto', `gnu',
                                      `lucid', `arm', `hp', `edg', `gnu-v3', `java'
                                      or `gnat'
      -w, --wide                     Format output for more than 80 columns
      -z, --disassemble-zeroes       Do not skip blocks of zeroes when disassembling
          --start-address=ADDR       Only process data whose address is >= ADDR
          --stop-address=ADDR        Only process data whose address is <= ADDR
          --prefix-addresses         Print complete address alongside disassembly
          --[no-]show-raw-insn       Display hex alongside symbolic disassembly
          --adjust-vma=OFFSET        Add OFFSET to all displayed section addresses
          --special-syms             Include special symbols in symbol dumps
vi:   -b, --target=TÊN_BFD  	Ghi rõ dạng thức đối tượng _đích_ là TÊN_BFD
      -m, --architecture=MÁY     		          Ghi rõ _kiến trúc_ đích là MÁY
      -j, --section=TÊN             		     Hiển thị thông tin chỉ cho _phần_ TÊN
      -M, --disassembler-options=TÙY_CHỌN
    		Gởi chuỗi TÙY_CHỌN qua cho _bộ rã_
    		(các tùy chọn bộ rã)
      -EB --endian=big
    		Giả sử dạng thức tính trạng cuối lớn (big-endian) khi rã
      -EL --endian=little
    		Giả sử dạng thức tính trạng cuối nhỏ (little-endian) khi rã
          --file-start-context       	Gồm _ngữ cảnh_ từ _đầu tập tin_ (bằng « -S »)
      -I, --include=THƯ_MỤC
    		Thêm THƯ_MỤC vào danh sách tìm kiếm tập tin nguồn
    		(bao gồm)
      -l, --line-numbers
    		Gồm các _số thứ tự dòng_ và tên tập tin trong kết xuất
      -C, --demangle[=KIỂU_DÁNG]           giải mã các tên ký hiệu đã rối/xử lý
    		(tháo gỡ)
    		KIỂU_DÁNG, nếu đã ghi rõ, có thể là:
    		 • auto		tự động
    		 • gnu
                 	 • lucid		rõ ràng
    		 • arm
    		 • hp
    		 • edg
    		 • gnu-v3
     		 • java
               	 • gnat
      -w, --wide                     		Định dạng dữ liệu xuất chiếm hơn 80 cột
    		(rộng)
      -z, --disassemble-zeroes       		Đừng nhảy qua khối  ố không khi rã
    		(rã các số không)
          --start-address=ĐỊA_CHỈ            Xử lý chỉ dữ liệu có địa chỉ ≥ ĐỊA_CHỈ
          --stop-address=ĐỊA_CHỈ            Xử lý chỉ dữ liệu có địa chỉ ≤ ĐỊA_CHỈ
          --prefix-addresses         		In ra địa chỉ hoàn toàn ở b        việc rã
    		(thêm vào đầu các địa chỉ)
          --[no-]show-raw-insn
    		Hiển thị thập lục phân ở bên việc rã kiểu ký hiệu
    hông] hiển thị câu lệnh thô)
          --adjust-vma=HIỆU_SỐ
    		Thêm HIỆU_SỐ vào mọi địa chỉ phần đã hiển thị
    		(điều chỉnh vma)      --special-syms          Gồm _các ký hiệu đặc biệt_ trong việc đổ ký hiệu

en:   -i --instruction-dump=<number>
                             Disassemble the contents of section <number>
vi:   -i --instruction-dump=<số>		Tháo ra nội dung phần <số>
    	(đổ câu lệnh)

en:   -r                           Ignored for compatibility with rc
      @<file>                      Read options from <file>
      -h --help                    Print this help message
      -V --version                 Print version information
vi:   -r					 	 		     Bị bỏ qua để tương thích với rc (tài nguyên)
       @<file>                   Đọc các tùy chọn từ tập tin đó
      -h, --help                  				             rctrợ giúp_ này
      -V, --version            				           In ra thông tin _phiên bản_

en:   @<file>      - read options from <file>
vi:   @<tập_tin>		đọc các tùy chọn từ tập tin đó

en:   ABI Version:                       %d
vi:   Phiên bản ABI:                       %d

en:   Addr: 0x
vi:   ĐChỉ: 0x

en:   Advance Line by %d to %d
vi:   Nâng cao dòng bước %d tới %d

en:   Advance PC by %lu to 0x%lx
vi:   Nâng cao PC bước %lu tới %lx

en:   Advance PC by constant %lu to 0x%lx
vi:   Nâng cao PC bước hằng số %lu tới 0x%lx

en:   Advance PC by fixed size amount %lu to 0x%lx
vi:   Nâng cao PC bước kích cỡ cố định %lu tới 0x%lx

en:   Cnt: %d
vi:   Đếm: %d

en:   Compilation Unit @ offset 0x%lx:
vi:   Đơn vị biên dịch @ hiệu số 0x%lx:

en:   Copy
vi:   Chép

en:   DWARF Version:               %d
vi:   Phiên bản DWARF:               %d

en:   Entry	Dir	Time	Size	Name
vi:   Mục	TMục	Giờ	Cỡ	Tên

en:   Entry point address:
vi:   Địa chỉ điểm vào :

en:   Extended opcode %d:
vi:   Opcode (mã thao tác) đã mở rộng %d:

en:   File: %lx
vi:   Tập tin: %lx

en:   File: %s
vi:   Tập tin: %s

en:   Flags
vi:   Cờ

en:   Flags: %s  Version: %d
vi:   Cờ: %s  Phiên bản: %d

en:   Generic options:
vi:   Tùy chọn chung:

en:   Index: %d  Cnt: %d
vi:   Chỉ mục: %d  Đếm: %d

en:   Initial value of 'is_stmt':  %d
vi:   Giá trị đầu của « is_stmt »:  %d

en:   Length:                      %ld
vi:   Dài:                      %ld

en:   Length:                   %ld
vi:   Dài:                   %ld

en:   Line Base:                   %d
vi:   Cơ bản dòng:                   %d

en:   Line Range:                  %d
vi:   Phạm vị dòng:                  %d

en:   Magic:
vi:   Ma thuật:

en:   Minimum Instruction Length:  %d
vi:   Dài câu lệnh tối thiểu :  %d

en:   No emulation specific options
vi:   Không có tùy chọn đặc trưng cho mô phỏng

en:   Num Buc:    Value          Size   Type   Bind Vis      Ndx Name
vi:   Số xô :    Giá trị         Cỡ   Kiểu   Trộn Hiện     Ndx Tên

en:   Num Buc:    Value  Size   Type   Bind Vis      Ndx Name
vi:   Số xô :    Giá trị  Cỡ   Kiểu   Trộn Hiện      Ndx Tên

en:   Num:    Index       Value  Name
vi:   Số :    CMục     Giá trị    Tên

en:   Number TAG
vi:   Số THẺ

en:   Number of program headers:         %ld
vi:   Số dòng đầu chương trình:         %ld

en:   Number of section headers:         %ld
vi:   Số dòng đầu phần:         %ld

en:   Offset          Info           Type           Sym. Value    Sym. Name
vi:   HIệu        Tin         Kiểu      Giá trị ký hiệu  Tên ký hiệu

en:   Offset          Info           Type           Sym. Value    Sym. Name + Addend
vi:   Hiệu        Tin         Kiểu     Giá trị ký hiệu  Tên ký hiệu + gì thêm

en:   Offset into .debug_info section:     %ld
vi:   Hiệu số vào phầnO« ffset into .» (thông tin gỡ lỗi)nfo section:     %ld

en:   Offset into .debug_info:  %lx
vi:   Hiệu số vào « .debug_info » (thông tin gỡ lỗi):  %lx

en:   Offset: %#08lx  Link to section: %ld (%s)
vi:   HIệu: %#08lx  Liên kết đến phần: %ld (%s)

en:   Offset: %#08lx  Link: %lx (%s)
vi:   HIệu: %#08lx  LKết: %lx (%s)

en:   Opcode %d has %d args
vi:   Mã thao tác %d có %d đối số

en:   Opcode Base:                 %d
vi:   Cơ bản mã thao tác:                 %d

en:   Options for %s:
vi:   Tùy chọn cho %s:

en:   Options passed to DLLTOOL:
vi:   Các tùy chọn được gởi qua cho DLLTOOL:

en:   Owner		Data size	Description
vi:   Chủ		Cỡ dữ liệu	Mô tả

en:   Pg
vi:   Tr

en:   Pointer Size:             %d
vi:   Kích cỡ con trỏ :             %d

en:   Prologue Length:             %d
vi:   Dài đoạn mở đầu :             %d

en:   Rest are passed unmodified to the language driver
vi:   Các điều còn lại được gởi dạng chưa được sửa đổi qua cho trình điều khiển ngôn ngữ

en:   Section header string table index: %ld
vi:   Chỉ mục bảng chuỗi dòng đầu phần: %ld

en:   Segment Sections...
vi:   Các phần phân đoạn...

en:   Segment Size:             %d
vi:   Kích cỡ phân đoạn:             %d

en:   Set File Name to entry %d in the File Name Table
vi:   Lập Tên Tập tin là mục nhập %d trong Bảng Tên Tập tin

en:   Set ISA to %lu
vi:   Lập ISA thành %lu

en:   Set basic block
vi:   Lập khối cơ bản

en:   Set column to %lu
vi:   Lập cột thành %lu

en:   Set epilogue_begin to true
vi:   Lập « epilogue_begin » (đầu phần kết) là true (đúng)

en:   Set is_stmt to %d
vi:   Lập « is_stmt » (là câu) là %d

en:   Set prologue_end to true
vi:   Lập « prologue_end » (kết thúc đoạn mở đầu) là true (đúng)

en:   Size of area in .debug_info section: %ld
vi:   Kích cỡ của vùng trong phần « .debug_info » (thông tin gỡ lỗi): %ld

en:   Size of program headers:           %ld (bytes)
vi:   Cỡ các dòng đầu chương trình:           %ld (byte)

en:   Size of section headers:           %ld (bytes)
vi:   Cỡ các dòng đầu phần:           %ld (byte)

en:   Size of this header:               %ld (bytes)
vi:   Cỡ phần này:               %ld (byte)

en:   Special opcode %d: advance Address by %lu to 0x%lx
vi:   Mã thao tác đặc biệt %d: nâng cao Địa chỉ bước %lu tới 0x%lx

en:   Tag        Type                         Name/Value
vi:   Thẻ        Kiểu                     Tên/Giá trị

en:   Type           Offset             VirtAddr           PhysAddr
vi:   Kiểu         HIệu         Địa Chỉ Ảo     Địa Chỉ Vật lý

en:   Type           Offset   VirtAddr           PhysAddr           FileSiz  MemSiz   Flg Align
vi:   Kiểu         HIệu   Địa Chỉ Ảo   Địa Chỉ Vật lý   CỡTập CỡNhớ  Cờ Cạnh lề

en:   Type           Offset   VirtAddr   PhysAddr   FileSiz MemSiz  Flg Align
vi:   Kiểu         HIệu   ĐChỉẢo   ĐChỉVật   CỡTập CỡNhớ  Cờ Cạnh lề

en:   Unknown opcode %d with operands:
vi:   Gặp opcode (mã thao tác) không rõ %d với tác tử :

en:   Version:                  %d
vi:   Phiên bản:                  %d

en:   [-X32]       - ignores 64 bit objects
vi:   [-X32]       • bỏ qua các đối tượng kiểu 64 bit

en:   [-X32_64]    - accepts 32 and 64 bit objects
vi:   [-X32_64]    • chấp nhận các đối tượng kiểu cả 32 bit lẫn 64 bit đều

en:   [-X64]       - ignores 32 bit objects
vi:   [-X64]       • bỏ qua các đối tượng kiểu 32 bit

en:   [-g]         - 32 bit small archive
vi:   [-g]         • kho nhỏ 32-bit

en:   [N]          - use instance [count] of name
vi:   [N]          • dùng lần [số đếm] gặp _tên_

en:   [Nr] Name
vi:   [Nr] Tên

en:   [P]          - use full path names when matching
vi:   [P]          • dùng tên _đường dẫn_ đầy đủ khi khớp

en:   [S]          - do not build a symbol table
vi:   [S]          • đừng xây dụng bảng _ký hiệu_

en:   [V]          - display the version number
vi:   [V]          • hiển thị số thứ tự _phiên bản_

en:   [a]          - put file(s) after [member-name]
vi:   [a]          • để tập tin _sau_ [tên thành viên]

en:   [b]          - put file(s) before [member-name] (same as [i])
vi:   [b]          • để tập tin _trước_ [tên thành viên] (bằng [i])

en:   [c]          - do not warn if the library had to be created
vi:   [c]          • đừng cảnh báo nếu thư viên phải được _tạo_

en:   [f]          - truncate inserted file names
vi:   [f]         • cắt bớt tên _tập tin_ đã chèn

en:   [o]          - preserve original dates
vi:   [o]          • bảo tồn các ngày _gốc_

en:   [s]          - create an archive index (cf. ranlib)
vi:   [s]          • tạo chỉ mục kho (như ranlib)

en:   [u]          - only replace files that are newer than current archive contents
vi:   [u]          • thay thế chỉ những tập tin mới hơn nội dung kho hiện thời

en:   [v]          - be verbose
vi:   [v]          • _xuất chi tiết_

en:   d            - delete file(s) from the archive
vi:   d            • _xóa bỏ_ tập tin ra kho

en:   define new File Table entry
vi:   định nghĩa mục nhập Bảng Tập tin mới

en:   m[ab]        - move file(s) in the archive
vi:   m[ab]        • _di chuyển_ tập tin trong kho

en:   p            - print file(s) found in the archive
vi:   p            • _in_ tập tin được tìm trong kho

en:   q[f]         - quick append file(s) to the archive
vi:   q[f]         • phụ thêm _nhanh_ tập tin vào kho

en:   r[ab][f][u]  - replace existing or insert new file(s) into the archive
vi:   r[ab][f][u]  • _thay thế_ tập tin đã có, hoặc chèn tập tin mới vào kho

en:   t            - display contents of archive
vi:   t            • hiển thị nội dung kho

en:   x[o]         - extract file(s) from the archive
vi:   x[o]         • trích tập tin ra kho

en:  %lu byte block:
vi:  Khối %lu byte:

en:  (bytes into file)
vi:  (byte vào tập tin)

en:  (bytes into file)
      Start of section headers:
vi:  (byte vào tập tin)
      Đầu các dòng đầu phần:

en:  (indirect string, offset: 0x%lx): %s
vi:  (chuỗi gián tiếp, hiệu số: 0x%lx): %s

en:  <%d><%lx>: Abbrev Number: %lu (%s)
vi:  <%d><%lx>: Số viết tắt: %lu (%s)

en:  Addr:
vi:  ĐChỉ:

en:  Addr: 0x
vi:  ĐChỉ: 0x

en:  Argument %s ignored
vi:  Đối số %s bị bỏ qua

en:  At least one of the following switches must be given:
vi:  Phải đưa ra ít nhất một của những cái chuyển theo sau :

en:  Convert addresses into line number/file name pairs.
vi:  Chuyển đổi địa chỉ sang cặp số thứ tự dòng/tên tập tin.

en:  Convert an object file into a NetWare Loadable Module
vi:  Chuyển đổi tập tin đối tượng sang Mô-đun Tải được NetWare (NetWare Loadable Module)

en:  Copies a binary file, possibly transforming it in the process
vi:  Sao chép tập tin nhị phân, cũng có thể chuyển đổi nó

en:  DW_MACINFO_define - lineno : %d macro : %s
vi:  DW_MACINFO_define (định nghĩa) — số_dòng : %d bộ_lệnh : %s

en:  DW_MACINFO_end_file
vi:  DW_MACINFO_end_file (kết thúc tập tin)

en:  DW_MACINFO_start_file - lineno: %d filenum: %d
vi:  DW_MACINFO_start_file (bắt đầu tập tin) — số_dòng: %d số_tập_tin: %d

en:  DW_MACINFO_undef - lineno : %d macro : %s
vi:  DW_MACINFO_undef (chưa định nghĩa) — số_dòng : %d bộ_lệnh : %s

en:  DW_MACINFO_vendor_ext - constant : %d string : %s
vi:  DW_MACINFO_vendor_ext (phần mở rộng nhà bán) — hằng số : %d chuối : %s

en:  Display information about the contents of ELF format files
vi:  Hiển thị thông tin về nội dung tập tin dạng thức ELF

en:  Display information from object <file(s)>.
vi:  Hiển thị thông tin từ <tập_tin...> đối tượng.

en:  Display printable strings in [file(s)] (stdin by default)
vi:  Hiển thị các chuỗi có khả năng in trong [tập tin...] (mặc định là thiết bị nhập chuẩn)

en:  Displays the sizes of sections inside binary files
vi:  Hiển thị kích cỡ của các phần ở trong tập tin nhị phân

en:  Generate an index to speed access to archives
vi:  Tạo ra chỉ mục để tăng tốc độ truy cập kho

en:  If no addresses are specified on the command line, they will be read from stdin
vi:  Nếu chưa ghi rõ địa chỉ trên dòng lệnh, sẽ đọc chúng từ thiết bị nhập chuẩn

en:  If no input file(s) are specified, a.out is assumed
vi:  Nếu chưa ghi rõ tập tin nhập, giả sử <a.out>

en:  Length  Number     %% of total  Coverage
vi:  Dài       Số           %% tổng phạm vị

en:  List symbols in [file(s)] (a.out by default).
vi:  Liệt kê các ký hiệu trong những tập tin này (mặc định là <a.out>).

en:  None
vi:  Không có

en:  Num: Name                           BoundTo     Flags
vi:  Số : Tên                           ĐóngVới     Cờ

en:  Offset     Info    Type                Sym. Value  Symbol's Name
vi:  HIệu     Tin    Kiểu            Giá trị ký hiệu Tên ký hiệu

en:  Offset     Info    Type                Sym. Value  Symbol's Name + Addend
vi:  Hiệu     Tin    Kiểu            Giá trị ký hiệu  Tên ký hiệu + gì thêm

en:  Offset     Info    Type            Sym.Value  Sym. Name
vi:  Hiệu     Tin    Kiểu    Giá trị ký hiệu Tên ký hiệu

en:  Offset     Info    Type            Sym.Value  Sym. Name + Addend
vi:  HIệu     Tin    Kiểu    Giá trị ký hiệu Tên ký hiệu + gì thêm

en:  Options are:
      -a --all               Equivalent to: -h -l -S -s -r -d -V -A -I
      -h --file-header       Display the ELF file header
      -l --program-headers   Display the program headers
         --segments          An alias for --program-headers
      -S --section-headers   Display the sections' header
         --sections          An alias for --section-headers
      -g --section-groups    Display the section groups
      -t --section-details   Display the section details
      -e --headers           Equivalent to: -h -l -S
      -s --syms              Display the symbol table
          --symbols          An alias for --syms
      -n --notes             Display the core notes (if present)
      -r --relocs            Display the relocations (if present)
      -u --unwind            Display the unwind info (if present)
      -d --dynamic           Display the dynamic section (if present)
      -V --version-info      Display the version sections (if present)
      -A --arch-specific     Display architecture specific information (if any).
      -D --use-dynamic       Use the dynamic section info when displaying symbols
      -x --hex-dump=<number> Dump the contents of section <number>
      -w[liaprmfFsoR] or
      --debug-dump[=line,=info,=abbrev,=pubnames,=aranges,=macro,=frames,=str,=loc,=Ranges]
                             Display the contents of DWARF2 debug sections
vi:  Tùy chọn:
      -a --all               					Bằng: -h -l -S -s -r -d -V -A -I
    	(hết)
      -h --file-header       				Hiển thị _dòng đầu tập tin_ ELF
      -l --program-headers   		Hiển thị _các dòng đầu chương trình_
         --segments          			Biệt hiệu cho « --program-headers »
    	(các phân đoạn)
      -S --section-headers   			Hiển thị dòng đầu của các phần
    	(các dòng đầu phần)
         --sections          			Biệt hiệu cho « --section-headers »
    	(các phần)
      -g --section-groups    			     Hiển thị _các nhóm phần_
      -t --section-details			Hiển thị _chi tiết về phần_
      -e --headers           				Bằng: -h -l -S
    	(các dòng đầu)
      -s --syms              			Hiển thị bảng _ký hiệu_
          --symbols          			Biệt hiệu cho « --syms »
    	(các ký hiệu [« syms » là viết tắt])
      -n --notes             			Hiển thị _các ghi chú_ lõi (nếu có)
      -r --relocs            		Hiển thị _các việc định vị lại_ (nếu có)
      -u --unwind            		Hiển thị thông tin _tri ra_ (nếu có)
      -d --dynamic           		Hiển thị phần _động_ (nếu có)
      -V --version-info      		Hiển thị các phần phiên bản (nếu có)
    	(thông tin phiên bản)
      -A --arch-specific     Hiển thị thông tin _đặc trưng cho kiến trúc_ (nếu có)
      -D --use-dynamic       _Dùng_ thông tin phần _động_ khi hiển thị ký hiệu
      -x --hex-dump=<số> 			Đổ nội dung phần <số>
    	(đổ thập lục)
      -w[liaprmfFsoR] or
      --debug-dump[=line,=info,=abbrev,=pubnames,=aranges,=macro,=frames,=str,=loc,=Ranges]
    	[line			dòng
    	info			thông tin
    	abbrev.		viết tắt
    	pubnames	các tên công
    	aranges		các phạm vị a
    	macro		bộ lệnh
    	frames		các khung
    	str			chuỗi
    	loc			định vị
    	Ranges		Các phạm vị]
           Hiển thị nội dung các phần gỡ lỗi kiểu DWARF2

en:  Print a human readable interpretation of a SYSROFF object file
vi: In ra lời thông dịch cho phép người đọc của tập tin đối tượng SYSROFF

en:  Removes symbols and sections from files
vi:  Gỡ bỏ ký hiệu và phần ra tập tin

en:  The options are:
vi:  Tùy chọn:

en:  The options are:
      -A|-B     --format={sysv|berkeley}  Select output style (default is %s)
      -o|-d|-x  --radix={8|10|16}         Display numbers in octal, decimal or hex
      -t        --totals                  Display the total sizes (Berkeley only)
                --target=<bfdname>        Set the binary file format
                @<file>                   Read options from <file>
      -h        --help                    Display this information
      -v        --version                 Display the program's version
vi:  Tùy chọn:
      -A|-B     --format={sysv|berkeley}
    			Chọn kiểu dáng xuất (mặc định là %s)
    			(dạng thức)
      -o|-d|-x  --radix={8|10|16}
    			Hiển thị số dạng bát phân, thập phân hay thập lục
    			(cơ sở)
      -t        --totals          Hiển thị các kích cỡ _tổng cổng_ (chỉ Berkeley)
                --target=<tên_bfd>        	Lập dạng thức tập tin nhị phân
    			(đích)
                @<file>                   Đọc các tùy chọn từ tập tin đó
      -h        --help                Hiển thị _trợ giúp_ này
      -v        --version            Hiển thị _phiên bản_ của chương trình này

en:  The options are:
      -I --input-target=<bfdname>   Set the input binary file format
      -O --output-target=<bfdname>  Set the output binary file format
      -T --header-file=<file>       Read <file> for NLM header information
      -l --linker=<linker>          Use <linker> for any linking
      -d --debug                    Display on stderr the linker command line
      @<file>                       Read options from <file>.
      -h --help                     Display this information
      -v --version                  Display the program's version
vi:  Tùy chọn:
      -I --input-target=<tên_bfd>	    Lập dạng thức tập tin nhị phân nhập
    								    (_đích nhập_)
      -O --output-target=<tên_bfd>	    Lập dạng thức tập tin nhị phân xuất
    								    (_đích xuất_)
      -T --header-file=<tập_tin>
    		Đọc tập tin này để  tìm thông tin phần đầu NLM (_tập tin phần đầu_)
      -l --linker=<bộ_liên_kết>        	    Dùng _bộ liên kết_ này khi liên kết
      -d --debug
    	Hiển thị trên thiết bị lỗi chuẩn dòng lệnh của bộ liên kết (_gỡ lỗi_)
      @<file>    					    Đọc các tùy chọn từ tập tin đó
      -h --help                    		    Hiển thị _trợ giúp_ này
      -v --version                 		    Hiển thị _phiên bản_ chương trình

en:  The options are:
      -a - --all                Scan the entire file, not just the data section
      -f --print-file-name      Print the name of the file before each string
      -n --bytes=[number]       Locate & print any NUL-terminated sequence of at
      -<number>                 least [number] characters (default 4).
      -t --radix={o,d,x}        Print the location of the string in base 8, 10 or 16
      -o                        An alias for --radix=o
      -T --target=<BFDNAME>     Specify the binary file format
      -e --encoding={s,S,b,l,B,L} Select character size and endianness:
                                s = 7-bit, S = 8-bit, {b,l} = 16-bit, {B,L} = 32-bit
      @<file>                   Read options from <file>
      -h --help                 Display this information
      -v --version              Print the program's version number
vi:  Tùy chọn:
      -a - --all                		Quét toàn bộ tập tin, không chỉ phần dữ liệu
    		(hết)
      -f --print-file-name      			 _In ra tên tập tin_ trước mỗi chuỗi
      -n --bytes=[số]
    		Định vị và in ra dãy đã chấm dứt RỖNG nào tại số byte này
      -<số>                 số ký tự tối thiểu (mặc định là 4).
      -t --radix={o,d,x}
    		In ra địa điểm của chuỗi dạng bát phân, thập phân hay thập lục
    		(cơ sở)
      -o                        		Biệt hiệu cho « --radix=o » 
      -T --target=<TÊN_BFD>     		Ghi rõ dạng thức tập tin nhị phân
    		(đích)
      -e --encoding={s,S,b,l,B,L}
    		Chọn kích cỡ ký tự và tính trạng cuối (endian):
                	s = 7-bit, S = 8-bit, {b,l} = 16-bit, {B,L} = 32-bit
        @<file>                   Đọc các tùy chọn từ tập tin đó
      -h --help                 		Hiển thị _trợ giúp_ này
      -v --version              		In ra số thứ tự _phiên bản_ của chương trình

en:  The options are:
      -a, --debug-syms       Display debugger-only symbols
      -A, --print-file-name  Print name of the input file before every symbol
      -B                     Same as --format=bsd
      -C, --demangle[=STYLE] Decode low-level symbol names into user-level names
                              The STYLE, if specified, can be `auto' (the default),
                              `gnu', `lucid', `arm', `hp', `edg', `gnu-v3', `java'
                              or `gnat'
          --no-demangle      Do not demangle low-level symbol names
      -D, --dynamic          Display dynamic symbols instead of normal symbols
          --defined-only     Display only defined symbols
      -e                     (ignored)
      -f, --format=FORMAT    Use the output format FORMAT.  FORMAT can be `bsd',
                               `sysv' or `posix'.  The default is `bsd'
      -g, --extern-only      Display only external symbols
      -l, --line-numbers     Use debugging information to find a filename and
                               line number for each symbol
      -n, --numeric-sort     Sort symbols numerically by address
      -o                     Same as -A
      -p, --no-sort          Do not sort the symbols
      -P, --portability      Same as --format=posix
      -r, --reverse-sort     Reverse the sense of the sort
      -S, --print-size       Print size of defined symbols
      -s, --print-armap      Include index for symbols from archive members
          --size-sort        Sort symbols by size
          --special-syms     Include special symbols in the output
          --synthetic        Display synthetic symbols as well
      -t, --radix=RADIX      Use RADIX for printing symbol values
          --target=BFDNAME   Specify the target object format as BFDNAME
      -u, --undefined-only   Display only undefined symbols
      -X 32_64               (ignored)
      @FILE                  Read options from FILE
      -h, --help             Display this information
      -V, --version          Display this program's version number
vi:  Tùy chọn:
      -a, --debug-syms       	Hiển thị _ký hiệu_ chỉ kiểu bộ _gỡ lỗi_ thôi
      -A, --print-file-name  	_In ra tên tập tin_ nhập trước mỗi ký hiệu
      -B                     			Bằng « --format=bsd »
      -C, --demangle[=KIỂU_DÁNG]
    	Giải mã các tên ký hiệu cấp thấp thành tên cấp người dùng (_tháo gỡ_)
           Kiểu dáng này, nếu được ghi rõ, có thể  là « auto » (tự động: mặc định)
    	« gnu », « lucid », « arm », « hp », « edg », « gnu-v3 », « java » hay « gnat ».
          --no-demangle      		_Đừng tháo gỡ_ tên ký hiệu cấp thấp
      -D, --dynamic          		Hiển thị ký hiệu _động_ thay vào ký hiệu chuẩn
          --defined-only     		Hiển thị _chỉ_ ký hiệu _được định nghĩa_
      -e                     			(bị bỏ qua)
      -f, --format=DẠNG_THỨC    	Dùng _dạng thức_ xuất này, một của
    							« bsd » (mặc định), « sysv » hay « posix »
      -g, --extern-only      		Hiển thị _chỉ_ ký hiệu _bên ngoài_
      -l, --line-numbers     		Dùng thông tin gỡ lỗi để tìm tên tập tin
    						và _số thứ tự dòng_ cho mỗi ký hiệu
      -n, --numeric-sort     		_Sắp xếp_ ký hiệu một cách _thuộc số_ theo địa chỉ
      -o                     			Bằng « -A »
      -p, --no-sort          		_Đừng sắp xếp_ ký hiệu
      -P, --portability      		Bằng « --format=posix »
      -r, --reverse-sort     		_Sắp xếp ngược_
      -S, --print-size       		In ra kích cỡ của các ký hiệu được định nghĩa
      -s, --print-armap      		Gồm chỉ mục cho ký hiệu từ bộ phạn kho
          --size-sort        		_Sắp xếp_ ký hiệu theo _kích cỡ_
          --special-syms     		Gồm _ký hiệu đặc biệt_ trong dữ liệu xuất
          --synthetic        		Cũng hiển thị ký hiệu _tổng hợp_
      -t, --radix=CƠ_SỞ      	Dùng _cơ sở_ này để in ra giá trị ký hiệu
          --target=TÊN_BFD   	Ghi rõ dạng thức đối tượng _đích_ là tên BFD này
      -u, --undefined-only   	Hiển thị _chỉ_ ký hiệu _chưa được định nghĩa_
      -X 32_64               		(bị bỏ qua)
      @<file>    					    Đọc các tùy chọn từ tập tin đó
      -h, --help             		Hiển thị _trợ giúp_ này
      -V, --version          		Hiển thị số thứ tự _phiên bản_ của chương trình này

en:  The options are:
      -h --help        Display this information
      -v --version     Print the program's version number
vi:  Tùy chọn:
      -h --help                 		Hiển thị _trợ giúp_ này
      -v --version              		In ra số thứ tự _phiên bản_ của chương trình

en:  The options are:
      -i --input=<file>            Name input file
      -o --output=<file>           Name output file
      -J --input-format=<format>   Specify input format
      -O --output-format=<format>  Specify output format
      -F --target=<target>         Specify COFF target
         --preprocessor=<program>  Program to use to preprocess rc file
      -I --include-dir=<dir>       Include directory when preprocessing rc file
      -D --define <sym>[=<val>]    Define SYM when preprocessing rc file
      -U --undefine <sym>          Undefine SYM when preprocessing rc file
      -v --verbose                 Verbose - tells you what it's doing
      -l --language=<val>          Set language when reading rc file
         --use-temp-file           Use a temporary file instead of popen to read
                                   the preprocessor output
         --no-use-temp-file        Use popen (default)
vi:  Tùy chọn:
      -i --input=<tập_tin>            		                  Lập tập tin _nhập_
      -o --output=<tập_tin>           		                  Lập tập tin _xuất_
      -J --input-format=<dạng_thức>   	                  Ghi rõ _dạng thức nhập_
      -O --output-format=<dạng_thức>  	                  Ghi rõ _dạng thức xuất_
      -F --target=<đích>         			                  Ghi rõ _đích_ COFF
         --preprocessor=<chương_trình>
    		Chương trình cần dùng để tiền xử lý tập tin rc (tài nguyên)
    		(bộ tiền xử lý)
      -I --include-dir=<thư_mục>
    		_Gồm thư mục_ khi tiền xử lý tập tin rc (tài nguyên)
      -D --define <ký_hiệu>[=<giá_trị>]
    		_Định nghĩa_ ký hiệu khi tiền xử lý tập tin rc (tài nguyên)
      -U --undefine <ký_hiệu>
    		_Hủy định nghĩa_ ký hiệu khi tiền xử lý tập tin rc (tài nguyên)
      -v --verbose                 _Chi tiết_: xuất thông tin về hành động hiện thời
      -l --language=<giá_trị>    Lập _ngôn ngữ_ để đọc tập tin rc (tài nguyên)
         --use-temp-file
    		_Dùng tập tin tạm thời_ thay vào popen để đọc kết xuất tiền xử lý
         --no-use-temp-file        			                 Dùng popen (mặc định)
    		(không dùng tập tin tạm thời)

en:  The options are:
      -q --quick       (Obsolete - ignored)
      -n --noprescan   Do not perform a scan to convert commons into defs
      -d --debug       Display information about what is being done
      @<file>          Read options from <file>
      -h --help        Display this information
      -v --version     Print the program's version number
vi:  Tùy chọn:
      -q --quick       	(Cũ nên bị bỏ qua)
      -n --noprescan
    		Đừng quét để chuyển đổi các điều dùng chung (common)
    		thành lời định nghĩa (def)
    		(không quét trước)
      -d --debug       			Hiển thị thông tin về hành động hiện thời
    		(gỡ lỗi)
       @<file>                   Đọc các tùy chọn từ tập tin đó
      -h --help        			Hiển thị _trợ giúp_ này
      -v --version     		In ra số thứ tự _phiên bản_ của chương trình

en:  The options are:
      @<file>                      Read options from <file>
      -h --help                    Print this help message
      -V --version                 Print version information
vi: Tùy chọn:
      @<tập_tin>			đọc các tùy chọn từ tập tin đó
        -h, --help                 	hiển thị _trợ giúp_ này
      -V, --version            	xuất thông tin _phiên bản_

en:  The options are:
      @<file>                Read options from <file>
      -b --target=<bfdname>  Set the binary file format
      -e --exe=<executable>  Set the input file name (default is a.out)
      -i --inlines		 Unwind inlined functions
      -s --basenames         Strip directory names
      -f --functions         Show function names
      -C --demangle[=style]  Demangle function names
      -h --help              Display this information
      -v --version           Display the program's version
vi:  Tùy chọn:
      @<tập_tin>			đọc các tùy chọn từ tập tin đó
        -b --target=<khuôn_dạng>  	Lập khuôn dạng tập tin nhị phân (_đích_)
      -e --exe=<chương_trình>  	Lập tên tập tin nhập (mặc định là <a.out>)
    								(_chương trình chạy được_)
      -i --inlines			Tháo ra các hàm trực tiếp
      -s --basenames		Tước các tên thư mục (_các tên cơ bản_)
      -f --functions         	Hiện tên _các chức năng_
      -C --demangle[=kiểu_dáng]  	_Tháo gỡ_ tên chức năng
      -h --help             	Hiện thông tin _trợ giúp_ này
      -v --version           	Hiện _phiên bản_ của chương trình

en:  The options are:
      @<file>                Read options from <file>
      -h --help              Display this information
      -v --version           Display the program's version
vi: Tùy chọn:
      @<tập_tin>		đọc các tùy chọn từ tập tin đó
       -h, --help            hiển thị _trợ giúp_ này
     -v --version         hiển thị _phiên bản_ của chương trình

en:  [without DW_AT_frame_base]
vi:  [không có DW_AT_frame_base (cơ bản khung)]

en:  and Line by %d to %d
vi:  và Dòng bước %d tới %d

en:  at offset 0x%lx contains %lu entries:
vi:  tại hiệu số 0x%lx chứa %lu mục nhập:

en:  command specific modifiers:
vi:  bộ sửa đổi đặc trưng cho lệnh:

en:  commands:
vi:  lệnh:

en:  emulation options:
vi:  tùy chọn mô phỏng:

en:  generic modifiers:
vi:  bộ sửa đổi chung:

en:  program interpreter
vi:  bộ giải dịch chương trình

en:  type: %lx, namesize: %08lx, descsize: %08lx
vi:  kiểu: %lx, cỡ_tên: %08lx, cỡ_mô_tả: %08lx

en: #lines %d
vi: #dòng %d

en: %ld: .bf without preceding function
vi: %ld: « .bf » không có hàm đi trước

en: %ld: unexpected .ef
vi: %ld: « .ef » bất ngờ

en: %s %s%c0x%s never used
vi: %s %s%c0x%s chưa bao giờ dùng

en: %s both copied and removed
vi: %s cả được sao chép lẫn bị gỡ bỏ đều

en: %s exited with status %d
vi: %s đã thoát với trạng thái %d

en: %s is not a valid archive
vi: %s không phải là một kho hợp lệ

en: %s section data
vi: dữ liệu phần %s

en: %s section has more comp units than .debug_info section
vi: Phần %s có nhiều đơn vị biên dịch hơn phần « .debug_info » (thông tin gỡ lỗi)

en: %s section needs a populated .debug_info section
vi: Phần %s cần phần « .debug_info » (thông tin gỡ lỗi) có dữ liệu

en: %s: %s: address out of bounds
vi: %s: %s: địa chỉ ở ngoại phạm vị

en: %s: Can't open input archive %s
vi: %s: Không thể mở kho nhập %s

en: %s: Can't open output archive %s
vi: %s: Không thể mở kho xuất %s

en: %s: Error:
vi: %s: Lỗi:

en: %s: Failed to read file header
vi: %s: việc đọc dòng đầu tập tin bị lỗi

en: %s: Matching formats:
vi: %s: khuôn dạng khớp:

en: %s: Multiple redefinition of symbol "%s"
vi: %s: Ký hiệu « %s » đã được định nghĩa lại nhiều lần

en: %s: Path components stripped from image name, '%s'.
vi: %s: các thành phần đường dẫn bị tước ra tên ảnh, « %s ».

en: %s: Symbol "%s" is target of more than one redefinition
vi: %s: Ký hiệu « %s » là đích của nhiều lời định nghĩa lại

en: %s: Warning:
vi: %s: Cảnh báo :

en: %s: bad archive file name
vi: %s: tên tập tin kho sai

en: %s: bad number: %s
vi: %s: số sai: %s

en: %s: can not get addresses from archive
vi: %s: không thể lấy địa chỉ từ kho

en: %s: can't create debugging section: %s
vi: %s: không thể tạo phần gỡ lỗi: %s

en: %s: can't find module file %s
vi: %s: không tìm thấy tập tin mô-đun %s

en: %s: can't open file %s
vi: %s: không thể mở tập tin %s

en: %s: can't set debugging section contents: %s
vi: %s: không thể đặt nội dung phần gỡ lỗi: %s

en: %s: cannot set time: %s
vi: %s: không thể lập thời gian: %s

en: %s: don't know how to write debugging information for %s
vi: %s: không biết cách ghi thông tin gỡ lỗi cho %s

en: %s: error copying private BFD data: %s
vi: %s: gặp lỗi khi sao chép dữ liệu BFD riêng : %s

en: %s: error in %s: %s
vi: %s: lỗi trong %s: %s

en: %s: execution of %s failed:
vi: %s: việc thực hiện %s bị lỗi:

en: %s: failed to read archive header
vi: %s: việc đọc dòng đầu kho bị lỗi

en: %s: failed to read string table
vi: %s: việc đọc bảng chuỗi bị lỗi

en: %s: failed to seek to next archive header
vi: %s: việc tìm tới dòng đầu kho kế tiếp bị lỗi

en: %s: failed to skip archive symbol table
vi: %s: việc nhảy qua bảng ký hiệu kho bị lỗi

en: %s: file %s is not an archive
vi: %s: tập tin %s không phải là kho

en: %s: fread failed
vi: %s: việc fread (đọc f) bị lỗi

en: %s: fseek to %lu failed: %s
vi: %s: việc fseek (tìm f) tới %lu bị lỗi: %s

en: %s: invalid archive string table offset %lu
vi: %s: hiệu số bảng chuỗi kho không hợp lệ %lu

en: %s: invalid output format
vi: %s: dạng thức xuất không hợp lệ

en: %s: invalid radix
vi: %s: cơ sở không hợp lệ

en: %s: no archive map to update
vi: %s: không có ánh xạ kho cần cập nhật

en: %s: no open archive
vi: %s: không có kho đã mở

en: %s: no open output archive
vi: %s: không có kho xuất đã mở

en: %s: no output archive specified yet
vi: %s: chưa ghi rõ kho xuất

en: %s: no recognized debugging information
vi: %s: không có thông tin gỡ lỗi đã nhận ra

en: %s: no resource section
vi: %s: không có phần tài nguyên

en: %s: no symbols
vi: %s: không có ký hiệu

en: %s: not a dynamic object
vi: %s không phải là môt đối tượng động

en: %s: not enough binary data
vi: %s: không đủ dữ liệu nhị phân

en: %s: printing debugging information failed
vi: %s: việc in ra thông tin gỡ lỗi bị lỗi

en: %s: read of %lu returned %lu
vi: %s: việc đọc %lu đã trả gởi %lu

en: %s: read: %s
vi: %s: đọc: %s

en: %s: section `%s': error in %s: %s
vi: %s: phần « %s »: lỗi trong %s: %s

en: %s: supported architectures:
vi: %s: kiến trúc hỗ trợ :

en: %s: supported formats:
vi: %s: dạng thức hỗ trợ :

en: %s: supported targets:
vi: %s: đích hỗ trợ :

en: %s: unexpected EOF
vi: %s: gặp kết thúc tập tin bất ngờ

en: %s: warning:
vi: %s: cảnh báo :

en: %s: warning: shared libraries can not have uninitialized data
vi: %s: cảnh báo : thư viên dùng chung không thể chứa dữ liệu chưa được sở khởi

en: %s: warning: unknown size for field `%s' in struct
vi: %s: cảnh báo : không biết kích cỡ cho trường « %s » trong cấu trúc

en: %s:%d: Ignoring rubbish found on this line
vi: %s:%d: Đang bỏ qua rác được gặp trên dòng này

en: %s:%d: garbage found at end of line
vi: %s:%d: gặp rác tại kết thúc dòng

en: %s:%d: missing new symbol name
vi: %s:%d: thiếu tên ký hiệu mới

en: %s:%d: premature end of file
vi: %s:%d: gặp kết thúc tập tin quá sớm

en: '%s'
vi: « %s »

en: '%s' is not an ordinary file
vi: « %s » không phải là tập tin chuẩn

en: '%s': No such file
vi: « %s »: không có tập tin như vậy

en: '%s': No such file
vi: « %s »: không có tập tin như vậy

en: (Unknown location op)
vi: (Thao tác định vị không rõ)

en: (User defined location op)
vi: (Thao tác định vị do người dùng định nghĩa)

en: (declared as inline and inlined)
vi: (khai báo là trực tiếp và đặt trực tiếp)

en: (declared as inline but ignored)
vi: (khai báo là trực tiếp mà bị bỏ qua)

en: (inlined)
vi: (đặt trực tiếp)

en: (location list)
vi: (danh sách địa điểm)

en: (not inlined)
vi: (không đặt trực tiếp)

en: 2's complement, big endian
vi: phần bù của 2, tính trạng cuối lớn

en: 2's complement, little endian
vi: phần bù của 2, tính trạng cuối nhỏ

en: : duplicate value
vi: : giá trị trùng

en: : expected to be a directory
vi: : ngờ là thư mục

en: : expected to be a leaf
vi: : ngờ là lá

en: <OS specific>: %d
vi: <đặc trưng cho hệ điều hành>: %d

en: <corrupt string table index: %3ld>
vi: <chỉ mục bảng chuỗi bị hỏng: %3ld>

en: <processor specific>: %d
vi: <đặc trưng cho bộ xử lý>: %d

en: <string table index: %3ld>
vi: <chỉ mục bảng chuỗi: %3ld>

en: <unknown addend: %lx>
vi: <số thêm vào không rõ : %lx>

en: <unknown: %x>
vi: <không rõ : %x>

en: <unknown>: %d
vi: <không biết>: %d

en: <unknown>: %lx
vi: <không rõ>: %lx

en: <unknown>: %x
vi: <không rõ>: %x

en: Added exports to output file
vi: Đã thêm các việc xuất vào nhóm kết xuất

en: Adding exports to output file
vi: Đang thêm các việc xuất vào nhóm kết xuất...

en: Audit library
vi: Thư viên kiểm tra

en: Auxiliary library
vi: Thư viên phụ

en: BCD float type not supported
vi: Kiểu nổi BDC không được hỗ trợ

en: BFD header file version %s
vi: Phiên bản tập tin đầu BFD %s

en: Bad sh_info in group section `%s'
vi: Có thông tin « sh_info » sai trong phần nhóm « %s »

en: Bad sh_link in group section `%s'
vi: Có liên kết « sh_link » sai trong phần nhóm « %s »

en: Bad stab: %s
vi: stab sai: %s

en: C++ base class not defined
vi: chưa định nghĩa hạng cơ bản C++

en: C++ base class not found in container
vi: Không tìm thấy hạng cơ bản C++ trong bộ chứa

en: C++ data member not found in container
vi: Không tìm thấy bộ phạn dữ liệu C++ trong bộ chứa

en: C++ default values not in a function
vi: Giá trị C++ mặc định không phải trong hàm

en: C++ object has no fields
vi: Đối tượng C++ không có trường nào

en: C++ reference is not pointer
vi: Tham chiếu C++ không phải là con trỏ

en: C++ reference not found
vi: Không tìm thấy tham chiếu C++

en: C++ static virtual method
vi: phương pháp ảo tĩnh C++

en: Can't add padding to %s: %s
vi: Không thể thêm đệm vào %s: %s

en: Can't disassemble for architecture %s
vi: Không thể rã cho kiến trúc %s

en: Can't fill gap after %s: %s
vi: Không thể điền vào khe sau : %s: %s

en: Can't have LIBRARY and NAME
vi: Không cho phép dùng cả THƯ VIÊN lẫn TÊN đều

en: Can't open .lib file: %s
vi: Không thể mở tập tin « .lib » (thư viên): %s

en: Can't open def file: %s
vi: Không thể mở tập tin định nghĩa: %s

en: Can't open file %s
vi: Không thể mở tập tin %s

en: Can't use supplied machine %s
vi: Không thể sử dụng máy đã cung cấp %s

en: Cannot interpret virtual addresses without program headers.
vi: Không thể giải dịch địa chỉ ảo khi không có dòng đầu chương trình.

en: Cannot produce mcore-elf dll from archive file: %s
vi: Không thể cung cấp « mcore-elf dll » từ tập tin kho: %s

en: Configuration file
vi: Tập tin cấu hình

en: Contents of %s section:
vi: Nội dung phần %s

en: Contents of section %s:
vi: Nội dung phần %s:

en: Contents of the %s section:
vi: Nội dung của phần %s:

en: Convert a COFF object file into a SYSROFF object file
vi: Chuyển đổi một tập tin đối tượng COFF thành một tập tin đối tượng SYSROFF

en: Copyright 2005 Free Software Foundation, Inc.
vi: Bản quyền © năm 2005 Tổ chức Phần mềm Tự do.

en: Could not locate '%s'.  System error message: %s
vi: Không thể định vị « %s ». Thông điệp lỗi hệ thống: %s

en: Couldn't get demangled builtin type
vi: Không thể lấy kiểu builtin (điều có sẵn) đã tháo gỡ

en: Created lib file
vi: Đã tạo  tập tin thư viên

en: Creating library file: %s
vi: Đang tạo tập tin thư viên: %s

en: Creating stub file: %s
vi: Đang tạo tập tin stub: %s

en: Current open archive is %s
vi: Kho đã mở hiện thời là %s

en: DLLTOOL name    : %s
vi: Tên công cụ DLLTOOL    : %s

en: DLLTOOL options : %s
vi: Tùy chọn DLLTOOL: %s

en: DRIVER name     : %s
vi: Tên TRÌNH ĐIỀU KHIỀN     : %s

en: DRIVER options  : %s
vi: Tùy chọn TRÌNH ĐIỀU KHIỂN  : %s

en: DW_FORM_data8 is unsupported when sizeof (unsigned long) != 8
vi: Không hỗ trợ « DW_FORM_data8 » khi « sizeof (unsigned long) != 8 » [kích cỡ của (dài không ký)]

en: DW_FORM_strp offset too big: %lx
vi: DW_FORM_strp hiệu số quá lớn: %lx

en: Deleting temporary base file %s
vi: Đang xóa bỏ tập tin cơ bản tạm thời %s...

en: Deleting temporary def file %s
vi: Đang xóa bỏ tập tin định nghĩa tạm thời %s...

en: Deleting temporary exp file %s
vi: Đang xóa bỏ tập tin xuất tạm thời %s...

en: Demangled name is not a function
vi: Tên đã tháo gỡ không phải là hàm

en: Dependency audit library
vi: Thư viên kiểm tra cách phụ thuộc

en: Disassembly of section %s:
vi: Việc rã phần %s:

en: Displaying the debug contents of section %s is not yet supported.
vi: Chưa hỗ trợ khả năng hiển thị nội dung phần %s.

en: Don't know about relocations on this machine architecture
vi: Không biết về việc định vị lại trên kiến trúc máy này

en: Done reading %s
vi: Đã đọc xong %s

en: ELF Header:
vi: Dòng đầu ELF:

en: ERROR: Bad section length (%d > %d)
vi: LỖI : độ dài phần sai (%d > %d)

en: ERROR: Bad subsection length (%d > %d)
vi: LỖI : độ dài phần phụ sai (%d > %d)

en: End of Sequence
vi: Kết thúc dãy

en: Entry point
vi: Điểm vào

en: Error, duplicate EXPORT with oridinals: %s
vi: Lỗi: XUẤT trùng với điều thứ tự : %s

en: Excluding symbol: %s
vi: Đang loại trừ ký hiệu : %s

en: Execution of %s failed
vi: Việc thực hiện %s bị lỗi

en: Extend line ops need a valid pointer size, guessing at 4
vi: Thao tác kéo dài đường cần thiết kích cỡ con trỏ hợp lệ, đang đoán nó là 4

en: FORMAT is one of rc, res, or coff, and is deduced from the file name
    extension if not specified.  A single file name is an input file.
    No input-file is stdin, default rc.  No output-file is stdout, default rc.
vi: DẠNG THỨC là một của rc, res hay coff, và được quyết định
    từ phần mở rộng tên tập tin nếu chưa ghi rõ.
    Một tên tập tin đơn là tập tin nhập. Không có tập tin nhập thì
    thiết bị nhập chuẩn, mặc định là rc. Không có tập tin xuất thì
    thiết bị xuất chuẩn, mặc định là rc.

en: Failed to print demangled template
vi: Việc in ra biểu mẫu đã tháo gỡ bị lỗi

en: Failed to read in number of buckets
vi: Việc đọc vào số xô bị lỗi

en: Failed to read in number of chains
vi: Việc đọc vào số dây bị lỗi

en: File contains multiple dynamic string tables
vi: Tập tin chứa nhiều bảng chuỗi động

en: File contains multiple dynamic symbol tables
vi: Tập tin chứa nhiều bảng ký hiệu động

en: File contains multiple symtab shndx tables
vi: Tập tin chứa nhiều bảng symtab shndx

en: Filter library
vi: Thư viên lọc

en: Flags:
vi: Cờ :

en: Generated exports file
vi: Đã tạo ra tập tin xuất

en: Generating export file: %s
vi: Đang tạo ra tập tin xuất: %s

en: ID directory entry
vi: mục nhập thư mục ID

en: ID resource
vi: tài nguyên ID

en: ID subdirectory
vi: thư mục con ID

en: IEEE numeric overflow: 0x
vi: trán thuộc số IEEE: 0x

en: IEEE string length overflow: %u
vi: Trán độ dài chuỗi IEEE: %u

en: IEEE unsupported complex type size %u
vi: Kích cỡ kiểu phức tạp không được hỗ trợ IEEE %u

en: IEEE unsupported float type size %u
vi: Kích cỡ kiểu nổi không được hỗ trợ IEEE %u

en: IEEE unsupported integer type size %u
vi: Kích cỡ kiểu số nguyên không được hỗ trợ IEEE %u

en: In archive %s:
vi: Trong kho %s

en: Input file '%s' is not readable.
vi: Tập tin nhập « %s » không có khả năng đọc.

en: Internal error: DWARF version is not 2 or 3.
vi: Lỗi nội bộ: phiên bản DWARF không phải là 2 hay 3.

en: Internal error: Unknown machine type: %d
vi: Lỗi nội bộ : không biết kiểu máy: %d

en: Invalid option '-%c'
vi: Tùy chọn không hợp lệ « -%c »

en: Invalid radix: %s
vi: Cơ sở không hợp lệ: %s

en: Keeping temporary base file %s
vi: Đang giữ tập tin cơ bản tạm thời %s

en: Keeping temporary def file %s
vi: Đang giữ tập tin định nghĩa tạm thời %s

en: Keeping temporary exp file %s
vi: Đang giữ tập tin xuất tạm thời %s

en: Key to Flags:
      W (write), A (alloc), X (execute), M (merge), S (strings)
      I (info), L (link order), G (group), x (unknown)
      O (extra OS processing required) o (OS specific), p (processor specific)
vi: Cờ ey 	W	ghi
     	A	cấp phát
    	X	thực hiện
    	M	trộn
    	S	các chuỗi
    	I	thông tin
    	L	thứ tự liên kết
    	G	nhóm
    	O	cần thiết xử lý hệ điều hành thêm
    	o 	đặc trưng cho hệ điều hành
    	s	đặc trưng cho bộ xử lý

en: LIBRARY: %s base: %x
vi: THƯ VIÊN: %s cơ bản: %x

en: Last stabs entries before error:
vi: Những mục nhập stabs cuối cùng trước lỗi:

en: Library rpath: [%s]
vi: rpath (đường dẫn r) thư viên: [%s]

en: Library runpath: [%s]
vi: runpath (đường dẫn chạy) thư viên: [%s]

en: Library soname: [%s]
vi: soname (tên so) thư viên: [%s]

en: Location list starting at offset 0x%lx is not terminated.
vi: Danh sách địa điểm mà bắt đầu tại hiệu số 0x%lx chưa được kết thúc.

en: Location lists in %s section start at 0x%lx
vi: Danh sách địa điểm trong phần %s bắt đầu tại 0x%lx

en: Location lists in .debug_info section aren't in ascending order!
vi: • Các danh sách địa điểm trong phần « .debug_info » (thông tin gỡ lỗi) không phải theo thứ tự dần. •

en: Machine '%s' not supported
vi: Không hỗ trợ máy « %s »

en: Multiple renames of section %s
vi: Đã thay đổi tên phần %s nhiều lần

en: Must provide at least one of -o or --dllname options
vi: Phải cung cấp ít nhất một của hai tùy chọn « -o » hay « -dllname »

en: NAME: %s base: %x
vi: TÊN: %s cơ bản: %x

en: NONE (None)
vi: KHÔNG CÓ (Không có)

en: NT_AUXV (auxiliary vector)
vi: NT_AUXV (véc-tơ phụ)

en: NT_FPREGS (floating point registers)
vi: NT_FPREGS (thanh ghi điểm phù động)

en: NT_FPREGSET (floating point registers)
vi: NT_FPREGSET (thanh ghi điểm phù động)

en: NT_LWPSINFO (lwpsinfo_t structure)
vi: NT_LWPSINFO (cấu trúc thông tin « lwpsinfo_t »)

en: NT_LWPSTATUS (lwpstatus_t structure)
vi: NT_LWPSTATUS (cấu trúc trạng thái « lwpstatus_t »)

en: NT_PRPSINFO (prpsinfo structure)
vi: NT_PRPSINFO (cấu trúc thông tin prpsinfo)

en: NT_PRSTATUS (prstatus structure)
vi: NT_PRSTATUS (cấu trúc trạng thái prstatus)

en: NT_PRXFPREG (user_xfpregs structure)
vi: NT_PRXFPREG (cấu trúc « user_xfpregs »)

en: NT_PSINFO (psinfo structure)
vi: NT_PSINFO (cấu trúc thông tin psinfo)

en: NT_PSTATUS (pstatus structure)
vi: NT_PSTATUS (cấu trúc trạng thái pstatus)

en: NT_TASKSTRUCT (task structure)
vi: NT_TASKSTRUCT (cấu trúc tác vụ)

en: NT_VERSION (version)
vi: NT_VERSION (phiên bản)

en: NT_WIN32PSTATUS (win32_pstatus structure)
vi: NT_WIN32PSTATUS (cấu trúc trạng thái « win32_pstatus »)

en: N_LBRAC not within function
vi: « N_LBRAC » không phải ở trong hàm

en: Name                  Value   Class        Type         Size     Line  Section
vi: Tên                  Giá trị   Hạng        Kiểu         Cỡ     Dòng  Phần

en: Name index: %ld
vi: Chỉ mục tên: %ld

en: Name: %s
vi: Tên: %s

en: NetBSD procinfo structure
vi: Cấu trúc thông tin tiến trình procinfo NetBSD

en: No %s section present
vi: Không có phần %s ở

en: No comp units in %s section ?
vi: Không có đơn vị biên dịch trong phần %s ?

en: No entry %s in archive.
vi: Không có mục nhập %s trong kho.

en: No filename following the -fo option.
vi: Không có tên tập tin đi sau tùy chọn « -fo ».

en: No location lists in .debug_info section!
vi: • Không có danh sách địa điểm trong phần « .debug_info » (thông tin gỡ lỗi). •

en: No mangling for "%s"
vi: Không có việc tháo gỡ cho « %s »

en: No member named `%s'
vi: Không có thành viên tên « %s »

en: No note segments present in the core file.
vi: Không có phân đoạn ghi chú trong tập tin lõi.

en: No range lists in .debug_info section!
vi: • Không có danh sách phạm vị trong phần « .debug_info » (thông tin gỡ lỗi). •

en: None
vi: Không có

en: Not an ELF file - it has the wrong magic bytes at the start
vi: Không phải là tập tin ELF — có những byte ma thuật không đúng tại đầu nó.

en: Not enough memory for a debug info array of %u entries
vi: Không đủ bộ nhớ cho mảng thông tin gỡ lỗi có mục nhập %u

en: Not needed object: [%s]
vi: Đối tượng không cần thiết: [%s]

en: Nothing to do.
vi: Không có gì cần làm.

en: OS Specific: (%x)
vi: Đặc trưng cho HĐH: (%x)

en: Offset 0x%lx is bigger than .debug_loc section size.
vi: Có hiệu số 0x%lx lớn hơn kích cỡ của phần « .debug_loc » (địa điểm gỡ lỗi).

en: Only -X 32_64 is supported
vi: Chỉ hỗ trợ « -X 32_64 »

en: Only DWARF 2 and 3 aranges are currently supported.
vi: Hỗ trợ hiện thời chỉ arange (phạm vị a) DWARF phiên bản 2 và 3 thôi.

en: Only DWARF 2 and 3 pubnames are currently supported
vi: Hỗ trợ hiện thời chỉ pubnames (tên công) DWARF phiên bản 2 và 3 thôi

en: Only DWARF version 2 and 3 line info is currently supported.
vi: Hỗ trợ hiện thời chỉ thông tin dòng DWARF phiên bản 2 và 3.

en: Only version 2 and 3 DWARF debug information is currently supported.
vi: Hỗ trợ chỉ thông tin gỡ lỗi phiên bản DWARF 2 và 3 thôi.

en: Opened temporary file: %s
vi: Đã mở tập tin tạm thời: %s

en: Operating System specific: %lx
vi: Đặc trưng cho Hệ điều hành: %lx

en: Option -I is deprecated for setting the input format, please use -J instead.
vi: Tùy chọn « -l » bị phản đối để lập dạng thức nhập, hãy dùng « -J » thay thế.

en: Out of memory
vi: Hết bộ nhớ

en: Out of memory
vi: Hết bộ nhớ

en: Out of memory allocating 0x%lx bytes for %s
vi: Hết bộ nhớ khi cấp phát 0x%lx byte cho %s

en: Out of memory allocating dump request table.
vi: Hết bộ nhớ khi cấp phát bảng yêu cầu đổ.

en: PT_GETFPREGS (fpreg structure)
vi: PT_GETFPREGS (cấu trúc thanh ghi « fpreg »)

en: PT_GETREGS (reg structure)
vi: PT_GETREGS (cấu trúc thanh ghi)

en: Pascal file name not supported
vi: Chưa hỗ trợ tên tập tin kiểu Pascal

en: Path components stripped from dllname, '%s'.
vi: Các thành phần đường dẫn bị tước ra tên dll, « %s ».

en: Print a human readable interpretation of a SYSROFF object file
vi: In ra lời giải dịch tập tin đối tượng SYSROFF cho người đọc

en: Processed def file
vi: Đã xử lý tập tin định nghĩa

en: Processed definitions
vi: Đã xử lý các lời định nghĩa

en: Processing def file: %s
vi: Đang xử lý tập tin định nghĩa: %s

en: Processing definitions
vi: Đang xử lý các lời định nghĩa...

en: Processor Specific: %lx
vi: Đặc trưng cho bộ xử lý: %lx

en: Processor Specific: (%x)
vi: Đặc trưng cho bộ xử lý: (%x)

en: REL (Relocatable file)
vi: REL (Tập tin có thể _định vị lại_)

en: Range lists in %s section start at 0x%lx
vi: Danh sách phạm vị trong phần %s bắt đầu tại 0x%lx

en: Range lists in .debug_info section aren't in ascending order!
vi: • Các danh sách phạm vị trong phần « .debug_info » (thông tin gỡ lỗi) không phải theo thứ tự dần. •

en: Reading %s section of %s failed: %s
vi: Việc đọc phần %s của %s bị lỗi: %s

en: Report bugs to %s
vi: Hãy trình báo lỗi nào cho %s

en: Report bugs to %s.
vi: Hãy trình báo lỗi nào cho %s

en: Scanning object file %s
vi: Đang quét tập tin đối tượng %s...

en: Section %d has invalid sh_entsize %lx (expected %lx)
vi: Phần %d có kích cỡ sh_entsize không hợp lệ %lx (ngờ %lx)

en: Section %d was not dumped because it does not exist!
vi: • Phần %d không được đổ vì nó không tồn tại. •

en: Section headers are not available!
vi: Dòng đầu phần không sẵn sàng.

en: Sections:
vi: Phần:

en: Shared library: [%s]
vi: Thư viện dùng chung: [%s]

en: Skipping unexpected relocation type %s
vi: Đang nhảy kiểu định vị lại bất ngờ %s

en: Standalone App
vi: Ứng dụng Độc lập

en: Sucking in info from %s section in %s
vi: Đang kéo vào thông tin từ phần %s trong %s...

en: Supported architectures:
vi: Kiến trúc hỗ trợ :

en: Supported targets:
vi: Đích hỗ trợ :

en: Syntax error in def file %s:%d
vi: Gặp lỗi cú pháp trong tập tin định nghĩa %s:%d

en: The line info appears to be corrupt - the section is too small
vi: Hình như dòng bị hỏng — phần quá nhỏ

en: The section %s contains:
vi: Phần %s chứa:

en: The section %s contains:
vi: Phần %s chứa:

en: There are %d section headers, starting at offset 0x%lx:
vi: Có %d dòng đầu phần, bắt đầu tại hiệu số 0x%lx:

en: There is a hole [0x%lx - 0x%lx] in %s section.
vi: Có một lỗ [0x%lx - 0x%lx] trong phần %s.

en: There is a hole [0x%lx - 0x%lx] in .debug_loc section.
vi: Có một lỗ [0x%lx - 0x%lx] trong phần « .debug_info » (thông tin gỡ lỗi).

en: There is an overlap [0x%lx - 0x%lx] in %s section.
vi: Có một nơi chồng lấp [0x%lx - 0x%lx] trong phần %s.

en: There is an overlap [0x%lx - 0x%lx] in .debug_loc section.
vi: Có một nơi chồng lấp [0x%lx - 0x%lx] trong phần « .debug_info » (thông tin gỡ lỗi).

en: This instance of readelf has been built without support for a
    64 bit data type and so it cannot read 64 bit ELF files.
vi: Tức thời readelf này đã được xây dụng
    không có hỗ trợ kiểu dữ liệu 64-bit
    nên không thể đọc tập tin ELF kiểu 64-bit.

en: This program is free software; you may redistribute it under the terms of
    the GNU General Public License.  This program has absolutely no warranty.
vi: Chương trình này là phần mềm tự do; bạn có thể phát hành lại
    nó với điều kiện của Quyền Công Chung GNU (GPL).
    Chương trình này không bảo đảm gì cả.

en: Too many N_RBRACs
vi: Quá nhiều « N_RBRAC »

en: Tried `%s'
vi: Đã thử « %s »

en: Tried file: %s
vi: Đã thử tập tin: %s

en: Type file number %d out of range
vi: Số kiểu tập tin %d ở ngoài phạm vi

en: Type index number %d out of range
vi: Số kiểu chỉ mục %d ở ngoài phạm vi

en: UNKNOWN: length %d
vi: KHÔNG RÕ: độ dài %d

en: Unable to change endianness of input file(s)
vi: Không thể thay đổi tính trạng cuối (endian) của (các) tập tin nhập

en: Unable to determine the length of the dynamic string table
vi: Không thể quyết định độ dài của bảng chuỗi động

en: Unable to determine the number of symbols to load
vi: Không thể quyết định số ký hiệu cần tải

en: Unable to find program interpreter name
vi: Không tìm thấy tên bộ giải dịch chương trình

en: Unable to locate %s section!
vi: Không thể định vị phần %s !

en: Unable to locate entry %lu in the abbreviation table
vi: Không thể định vị mục nhâp %lu trong bảng viết tắt

en: Unable to open base-file: %s
vi: Không thể mở tập tin cơ sở: %s

en: Unable to open object file: %s
vi: Không thể mở tập tin đối tượng: %s

en: Unable to open temporary assembler file: %s
vi: Không thể mở tập tin dịch mã số tạm thời: %s

en: Unable to read in 0x%lx bytes of %s
vi: Không thể đọc nhập 0x%lx byte của %s

en: Unable to read in dynamic data
vi: Không thể đọc vào dữ liệu động

en: Unable to recognise the format of the input file `%s'
vi: Không thể nhận diện dạng thức của tập tin nhập « %s »

en: Unable to seek to 0x%lx for %s
vi: Không thể nhảy tới 0x%lx tìm %s

en: Unable to seek to end of file
vi: Không thể tìm tới kết thúc tập tin

en: Unable to seek to end of file!
vi: • Không thể tìm tới kết thúc tập tin. •

en: Unable to seek to start of dynamic information
vi: Không thể tìm tới đầu thông tin động

en: Undefined N_EXCL
vi: Chưa định nghĩa « N_EXCL »

en: Unexpected demangled varargs
vi: Gặp một số varargs (đối số biến) đã tháo gỡ bất ngờ

en: Unexpected type in v3 arglist demangling
vi: Gặp kiểu bất ngờ trong việc tháo gỡ danh sách đối số v3

en: Unhandled data length: %d
vi: Độ dài dữ liệu không được quản lý: %d

en: Unknown AT value: %lx
vi: Không biết giá trị AT: %lx

en: Unknown FORM value: %lx
vi: Giá trị FORM (dạng) không rõ : %lx

en: Unknown TAG value: %lx
vi: Giá trị TAG (thẻ) không rõ : %lx

en: Unknown format '%c'
vi: Không biết dạng thức %c

en: Unknown note type: (0x%08x)
vi: Không biết kiểu ghi chú : (0x%08x)

en: Unrecognized XCOFF type %d
vi: Không nhận diện kiểu XCOFF %d

en: Unrecognized debug option '%s'
vi: Không nhận diện tùy chọn gỡ lỗi « %s »

en: Unrecognized debug section: %s
vi: Không nhận diện phần gỡ lỗi: %s

en: Unrecognized demangle component %d
vi: Không nhận diện thành phần tháo gỡ %d

en: Unrecognized demangled builtin type
vi: Không nhận diện kiểu builtin (điều có sẵn) đã tháo gỡ

en: Unrecognized form: %lu
vi: Không nhận diện dạng: %lu

en: Usage %s <option(s)> <object-file(s)>
vi: Cách sử dụng %s <tùy_chọn...> <tập_tin_đối_tượng...>

en: Usage: %s <option(s)> <file(s)>
vi: Cách sử dụng: %s <tùy_chọn...> <tập_tin...>

en: Usage: %s <option(s)> in-file(s)
vi: Cách sử dụng: %s <tùy_chọn> tập_tin_nhập...

en: Usage: %s [emulation options] [-]{dmpqrstx}[abcfilNoPsSuvV] [member-name] [count] archive-file file...
vi: Cách sử dụng: %s [tùy chọn mô phỏng] [-]{dmpqrstx}[abcfilNoPsSuvV] [tên thành viên] [số đếm] tập_tin_kho tập_tin...

en: Usage: %s [option(s)] [addr(s)]
vi: Cách sử dụng: %s [tùy_chọn...] [địa_chỉ...)]

en: Usage: %s [option(s)] [file(s)]
vi: Cách sử dụng: %s [tùy_chọn...] [tập_tin...]

en: Usage: %s [option(s)] [in-file [out-file]]
vi: Cách sử dụng: %s [tùy_chọn...] [tập_tin_nhập [tập_tin_xuất]]

en: Usage: %s [option(s)] [input-file] [output-file]
vi: Usage: %s [tùy_chọn...] [tập_tin_nhập] [tập_tin_xuất]

en: Usage: %s [option(s)] in-file
vi: Cách sử dụng: %s [tùy_chọn...] tập_tin_nhập

en: Usage: %s [option(s)] in-file [out-file]
vi: Cách sử dụng: %s [tùy_chọn...] tập_tin_nhập [tập_tin_xuất]

en: Usage: %s [options] archive
vi: Cách sử dụng: %s [tùy_chọn] kho

en: Usage: readelf <option(s)> elf-file(s)
vi: Cách sử dụng: readelf <tùy_chọn...> tập_tin_elf...

en: Using `%s'
vi: Đang dùng « %s »

en: Using file: %s
vi: Đang dùng tập tin: %s

en: Using popen to read preprocessor output
vi: Đang dùng popen để đọc dữ liệu xuất bộ tiền xử lý

en: Using temporary file `%s' to read preprocessor output
vi: Đang dùng tập tin tạm thời « %s » để đọc dữ liệu xuất bộ tiền xử lý

en: Using the --size-sort and --undefined-only options together
vi: Dùng tùy chọn cả « --size-sort » lẫn « --undefined-only » đều

en: Value for `N' must be positive.
vi: Giá trị cho « N » phải là số dương.

en: Virtual address 0x%lx not located in any PT_LOAD segment.
vi: Địa chỉ ảo 0x%lx không được định vị trong phân đoạn kiểu « PT_LOAD » nào.

en: Warning, ignoring duplicate EXPORT %s %d,%d
vi: Cảnh báo, đang bỏ qua XUẤT trùng %s %d,%d

en: Warning: %s: %s
vi: Cảnh báo : %s: %s

en: Warning: '%s' is not an ordinary file
vi: Cảnh báo : « %s » không phải là một tập tin chuẩn

en: Warning: Output file cannot represent architecture `%s'
vi: Cảnh báo : tập tin xuất không thể tiêu biểu kiến trúc « %s »

en: Warning: changing type size from %d to %d
vi: Cảnh báo : đang thay đổi kích cỡ kiểu từ %d đến %d

en: Warning: could not locate '%s'.  reason: %s
vi: Cảnh báo : không thể định vị « %s ». Lý do : %s

en: Warning: input target 'binary' required for binary architecture parameter.
vi: Cảnh báo : đích nhập « binary » (nhị phân) cần thiết cho tham số kiến trúc nhị phân.

en: Warning: truncating gap-fill from 0x%s to 0x%x
vi: Cảnh báo : đang cắt xén điền-khe từ 0x%s thành 0x%x

en: [<unknown>: 0x%x]
vi: [<không rõ>: 0x%x]

en: `N' is only meaningful with the `x' and `d' options.
vi: « N » có nghĩa chỉ cùng với tùy chọn « x » và « d ».

en: `u' is only meaningful with the `r' option.
vi: « u » có nghĩa chỉ cùng với tùy chọn « r ».

en: accelerator
vi: phím tắt

en: alignment
vi: canh lề

en: alternate machine code index must be positive
vi: chỉ mục mã máy xen kẽ phải là dương

en: architecture %s unknown
vi: không biết kiến trúc %s

en: architecture: %s,
vi: kiến trúc: %s,

en: assuming that the pointer size is %d, from the last comp unit in .debug_info
vi: giả sử kích cỡ con trỏ là %d, từ đơn vị biên dịch cuối cùng trong « .debug_info » (thông tin gỡ lỗi)

en: attributes
vi: thuộc tính

en: bad ATN65 record
vi: mục ghi ATN65 sai

en: bad C++ field bit pos or size
vi: vị trí bit hay kích cỡ trường C++ sai

en: bad dynamic symbol
vi: ký hiệu động sai

en: bad format for %s
vi: dạng thức sai cho %s

en: bad mangled name `%s'
vi: tên đã rối sai « %s »

en: bad misc record
vi: mục ghi lặt vặt sai

en: bad type for C++ method function
vi: kiểu sai cho hàm phương pháp C++

en: badly formed extended line op encountered!
vi: gặp thao tác dòng đã mở rộng dạng sai.

en: bfd_coff_get_auxent failed: %s
vi: « bfd_coff_get_auxent » bị lỗi: %s

en: bfd_coff_get_syment failed: %s
vi: « bfd_coff_get_syment » bị lỗi: %s

en: bfd_open failed open stub file: %s
vi: bfd_open không mở được tập tin stub: %s

en: blocks left on stack at end
vi: có một số khối còn lại trên đống khi kết thúc

en: byte number must be less than interleave
vi: số byte phải là ít hơn chen vào

en: byte number must be non-negative
vi: số byte phải là không âm

en: can not determine type of file `%s'; use the -J option
vi: không thể quyết định kiểu tập tin « %s »: hãy sử dụng tùy chọn « -J »

en: can't create section `%s': %s
vi: không thể tạo phần « %s »: %s

en: can't execute `%s': %s
vi: không thể thực hiện « %s »: %s

en: can't get BFD_RELOC_RVA relocation type
vi: không thể lấy kiểu việc định vị lại « BFD_RELOC_RVA »

en: can't open %s `%s': %s
vi: Không thể mở %s « %s »: %s

en: can't open `%s' for output: %s
vi: không thể mở « %s » để xuất: %s

en: can't open temporary file `%s': %s
vi: không thể mở tập tin tạm thời « %s »: %s

en: can't popen `%s': %s
vi: Không thể popen (mở p) « %s »: %s

en: can't read resource section
vi: không thể đọc phần tài nguyên

en: can't redirect stdout: `%s': %s
vi: không thể chuyển hướng thiết bị xuất chuẩn « %s »: %s

en: can't set BFD default target to `%s': %s
vi: không thể lập đích mặc định BFD thành « %s »: %s

en: cannot delete %s: %s
vi: không thể xóa bỏ %s: %s

en: cannot mkdir %s for archive copying (error: %s)
vi: không thể mkdir (tạo thư mục) %s để sao chép kho (lỗi: %s)

en: cannot open '%s': %s
vi: không thể mở « %s »: %s

en: cannot open input file %s
vi: không thể mở tập tin nhập %s

en: cannot open: %s: %s
vi: không thể mở : %s: %s

en: conflict
vi: xung đột

en: conflict list found without a dynamic symbol table
vi: tìm danh sách xung đột không có bảng ký hiệu động

en: const/volatile indicator missing
vi: thiếu chỉ thị bất biến/hay thay đổi

en: control data requires DIALOGEX
vi: dữ liệu điều khiển cần thiết DIALOGEX (đối thoại)

en: copy from `%s' [%s] to `%s' [%s]
vi: chép từ « %s » [%s] sang « %s » [%s]

en: copy from `%s' [unknown] to `%s' [unknown]
vi: chép từ « %s » [không rõ] sang « %s » [không rõ]

en: corrupt note found at offset %lx into core notes
vi: tìm ghi chú bị hỏng tại hiệu số %lx vào ghi chú lõi

en: could not determine the type of symbol number %ld
vi: không thể quyết định kiểu ký hiệu số %ld

en: couldn't open symbol redefinition file %s (error: %s)
vi: không thể mở tập tin định nghĩa lại ký hiệu %s (lỗi: %s)

en: creating %s
vi: đang tạo %s...

en: cursor
vi: con chạy

en: cursor file `%s' does not contain cursor data
vi: tập tin con chạy « %s » không chứa dữ liệu con chạy

en: custom section
vi: phần tự chọn

en: data entry
vi: mục nhập dữ liệu

en: data size %ld
vi: cỡ dữ liệu %ld

en: debug_add_to_current_namespace: no current file
vi: debug_add_to_current_namespace: (gỡ lỗi thêm vào vùng tên hiện có) không có tập tin hiện thời

en: debug_end_block: attempt to close top level block
vi: debug_end_block: (gỡ lỗi kết thúc khối) cố đóng khối cấp đầu

en: debug_end_block: no current block
vi: debug_end_block: (gỡ lỗi kết thúc khối) không có khối hiện thời

en: debug_end_function: no current function
vi: debug_end_function: (gỡ lỗi kết thúc chức năng) không có chức năng hiện thời

en: debug_end_function: some blocks were not closed
vi: debug_end_function: (gỡ lỗi kết thúc chức năng) một số khối chưa được đóng

en: debug_find_named_type: no current compilation unit
vi: debug_find_named_type: (gỡ lỗi tìm kiểu tên đã cho) không có đơn vị biên dịch hiện thời

en: debug_get_real_type: circular debug information for %s
vi: debug_get_real_type: (gỡ lỗi lấy kiểu thật) thông tin gỡ lỗi vòng cho %s

en: debug_make_undefined_type: unsupported kind
vi: debug_make_undefined_type: (gỡ lỗi tạo kiểu chưa được định nghĩa) kiểu chưa được hỗ trợ

en: debug_record_function: no debug_set_filename call
vi: debug_record_function: (gỡ lỗi ghi lưu chứa năng) không có cuộc gọi kiểu « debug_set_filename » (gỡ lỗi lập tên tập tin)

en: debug_record_line: no current unit
vi: debug_record_line: (gỡ lỗi ghi lưu dòng) không có đơn vị hiện thời

en: debug_record_parameter: no current function
vi: debug_record_parameter: (gỡ lỗi ghi lưu tham số) không có chức năng hiện thời

en: debug_record_variable: no current file
vi: debug_record_variable: (gỡ lỗi ghi lưu biến) không có tập tin hiện thờino current file

en: debug_start_block: no current block
vi: debug_start_block: (gỡ lỗi bắt đầu khối) không có khối hiện thời

en: debug_start_source: no debug_set_filename call
vi: debug_start_source: (gỡ lỗi bắt đầu nguồn) không có cuộc gọi kiểu « debug_set_filename » (gỡ lỗi lập tên tập tin)

en: debug_tag_type: extra tag attempted
vi: debug_tag_type: (gỡ lỗi kiểu thẻ) đã cố thẻ thêm

en: debug_tag_type: no current file
vi: debug_tag_type: (gỡ lỗi kiểu thẻ) không có tập tin hiện thờiLưu tập tin hiện

en: debug_write_type: illegal type encountered
vi: debug_write_type: (gỡ lỗi ghi kiểu) gặp kiểu không được phép

en: dialog control
vi: điều kiện đối thoại

en: dialog control data
vi: dữ liệu điều khiển đối thoại

en: dialog control end
vi: kết thúc điều khiển đối thoại

en: dialog font point size
vi: kích cỡ điểm phông chữ đối thoại

en: dialog header
vi: dòng đầu đối thoại

en: dialogex control
vi: điều kiện đối thoại dialogex

en: dialogex font information
vi: thông tin phông chữ đối thoại dialogex

en: directory
vi: thư mục

en: directory entry name
vi: tên mục nhập thư mục

en: dynamic section
vi: phần động

en: dynamic string table
vi: bảng chuỗi động

en: dynamic strings
vi: chuỗi động

en: error: the input file '%s' is empty
vi: lỗi : tập tin nhập « %s » là rỗng

en: expression stack mismatch
vi: đống biểu thức không khớp với nhau

en: expression stack overflow
vi: trán đống biểu thức

en: expression stack underflow
vi: trán ngược đống biểu thức

en: failed to open temporary head file: %s
vi: lỗi mở tập tin đầu tạm: %s

en: failed to open temporary tail file: %s
vi: lỗi mở tập tin đuôi tạm: %s

en: filename required for COFF input
vi: tên tập tin cần thiết cho dữ liệu nhập COFF

en: filename required for COFF output
vi: tên tập tin cần thiết cho kết xuất COFF

en: fixed version info
vi: thông tin phiên bản cố định

en: flags 0x%08x:
vi: cờ 0x%08x:

en: fontdir
vi: thư mục phông chữ

en: fontdir device name
vi: tên thiết bị thư mục phông chữ

en: fontdir face name
vi: tên mặt thư mục phông chữ

en: fontdir header
vi: dòng đầu thư mục phông chữ

en: group cursor
vi: con chạy nhóm

en: group cursor header
vi: dòng đầu con chạy nhóm

en: group icon
vi: biểu tượng nhóm

en: group icon header
vi: dòng đầu biểu tượng nhóm

en: has children
vi: có điều con

en: help ID requires DIALOGEX
vi: ID trợ giúp cần thiết DIALOGEX (đối thoại)

en: help section
vi: phần trợ giúp

en: icon file `%s' does not contain icon data
vi: tập tin biểu tượng « %s » không chứa dữ liệu biểu tượng

en: illegal option -- %c
vi: không cho phép tùy chọn « -- %c »

en: illegal type index
vi: chỉ mục kiểu không được phép

en: illegal variable index
vi: chỉ mục biến không được phép

en: input and output files must be different
vi: tập tin nhập và xuất phải là khác nhau

en: input file named both on command line and with INPUT
vi: tên tập tin được lập cả trên dòng lệnh lẫn bằng INPUT đều

en: interleave must be positive
vi: chen vào phải là dương

en: internal error -- this option not implemented
vi: lỗi nội bộ: chưa thực hiện tùy chọn này

en: internal stat error on %s
vi: lỗi stat nôi bộ trên %s

en: invalid argument to --format: %s
vi: đối sô không hợp lệ tới « --format » (dạng thức): %s

en: invalid integer argument %s
vi: đối số số nguyên không hợp lệ %s

en: invalid number
vi: số không hợp lệ

en: invalid number %s
vi: số không hợp lệ %s

en: invalid option -f
vi: tùy chọn không hợp lệ « -f »

en: invalid section [%5u] in group section [%5u]
vi: phần không hợp lệ [%5u] trong phần nhóm [%5u]

en: invalid string length
vi: độ dài chuỗi không hợp lệ

en: liblist
vi: danh sách thư viên

en: liblist string table
vi: bảng chuỗi danh sách thư viên

en: make .bss section
vi: tạo phần « .bss »

en: make .nlmsections section
vi: tạo phần « .nlmsections »

en: make section
vi: tạo phần

en: making
vi: làm

en: menu header
vi: dòng đầu trình đơn

en: menuex header
vi: dòng đầu trình đơn menuex

en: menuex offset
vi: hiệu số trình đơn menuex

en: menuitem
vi: mục trình đơn

en: menuitem header
vi: dòng đầu mục trình đơn

en: message section
vi: phần thông điệp

en: missing index type
vi: thiếu kiểu chỉ mục

en: missing required ASN
vi: thiếu ASN cần thiết

en: missing required ATN65
vi: thiếu ATN65 cần thiết

en: module section
vi: phần mô-đun

en: more than one dynamic segment
vi: hơn một phân đoạn động

en: named directory entry
vi: mục nhập thư mục có tên

en: named resource
vi: tài nguyên có tên

en: named subdirectory
vi: thư mục con có tên

en: no .dynamic section in the dynamic segment
vi: không có phân đoạn « .dynamic » (động) trong phân đoạn động

en: no argument types in mangled string
vi: không có kiểu đối số nào trong chuỗi đã rối

en: no children
vi: không có con

en: no entry %s in archive
vi: không có mục nhập %s trong kho

en: no entry %s in archive %s!
vi: không có mục nhập %s trong kho %s.

en: no export definition file provided.
    Creating one, but that may not be what you want
vi: chưa cung cấp tập tin định nghĩa xuất.
    Đang tạo một điều, mà có lẽ không phải là điều bạn muốn

en: no information for symbol number %ld
vi: không có thông tin cho ký hiệu số %ld

en: no input file
vi: không có tập tin nhập nào

en: no input file specified
vi: chưa ghi rõ tập tin nhập

en: no name for output file
vi: không có tên cho tập tin nhập

en: no operation specified
vi: chưa ghi rõ tùy chọn.

en: no resources
vi: không có tài nguyên nào

en: no symbols
vi: không có ký hiệu

en: no type information for C++ method function
vi: không có thông tin kiểu cho hàm phương pháp C++

en: none
vi: không có

en: notes
vi: ghi chú

en: null terminated unicode string
vi: chuỗi Unicode không được chấm dứt rỗng

en: numeric overflow
vi: tràn thuộc số

en: options
vi: tùy chọn

en: out of memory parsing relocs
vi: hết bộ nhớ khi phân tách việc định vị lại

en: overflow when adjusting relocation against %s
vi: trán khi điều chỉnh việc định vị lại đối với %s

en: parse_coff_type: Bad type code 0x%x
vi: parse_coff_type: (phân tách kiểu coff) Mã kiểu sai 0x%x

en: private data
vi: dữ liệu riêng

en: private header data
vi: dữ liệu dòng đầu riêng

en: program headers
vi: các dòng đầu chương trình

en: reference parameter is not a pointer
vi: tham số tham chiếu không phải là con trỏ

en: relocs
vi: đ.v. lại

en: resource ID
vi: ID tài nguyên

en: resource data
vi: dữ liệu tài nguyên

en: resource data size
vi: kích cỡ dữ liệu tài nguyên

en: resource type unknown
vi: không biết kiểu tài nguyên

en: rpc section
vi: phần rpc

en: section 0 in group section [%5u]
vi: phần 0 trong phần nhóm [%5u]

en: section [%5u] in group section [%5u] > maximum section [%5u]
vi: phần [%5u] trong phần nhóm [%5u]>phần tối đa [%5u]

en: section [%5u] in group section [%5u] already in group section [%5u]
vi: phần [%5u] trong phần nhóm [%5u] đã có trong phần nhóm [%5u]

en: section data
vi: dữ liệu phần

en: section headers
vi: dòng đầu phần

en: set .bss vma
vi: đặt vma .bss

en: set .data size
vi: đặt kích cỡ dữ liệu .data

en: set .nlmsection contents
vi: lập nội dung « .nlmsections »

en: set .nlmsections flags
vi: đặt các cờ « .nlmsections »

en: set .nlmsections size
vi: lập kích cỡ « .nlmsections »

en: set Address to 0x%lx
vi: đặt Địa chỉ là 0x%lx

en: set section alignment
vi: lập canh lề phần

en: set section flags
vi: lập các cờ phân

en: set section size
vi: lập kích cỡ phần

en: set start address
vi: đặt địa chỉ bắt đầu

en: shared section
vi: phần dùng chung

en: size
vi: cỡ

en: skipping invalid relocation offset 0x%lx in section %s
vi: đang bỏ qua hiệu số định vị lại không hợp lệ 0x%lx trong phần %s

en: skipping unexpected symbol type %s in relocation in section .rela%s
vi: đang bỏ qua kiểu ký hiệu bất ngờ %s trong việc định vị lại trong phần .rela%s

en: skipping unexpected symbol type %s in relocation in section .rela.%s
vi: đang nhảy qua kiểu ký hiệu bất ngờ %s trong việc định vị lại trong phần .rela%s

en: stab_int_type: bad size %u
vi: stab_int_type: (kiểu số nguyên stab) kích cỡ sai %u

en: stack overflow
vi: trán đống

en: stack underflow
vi: trán ngược đống

en: stat failed on bitmap file `%s': %s
vi: việc lấy các thông tin bị lỗi trên tập tin bitmap « %s »: %s

en: stat failed on file `%s': %s
vi: việc lấy các thông tin bị lỗi trên tập tin « %s »: %s

en: stat failed on font file `%s': %s
vi: việc lấy các thông tin bị lỗi trên tập tin phông chữ « %s »: %s

en: stat returns negative size for %s
vi: việc stat (lấy các thông tin) trả gởi kích cỡ âm cho %s

en: stat returns negative size for `%s'
vi: việc stat (lấy các thông tin) trả gởi kích cỡ âm cho « %s »

en: string table
vi: bảng chuỗi

en: string_hash_lookup failed: %s
vi: việc « string_hash_lookup » (tra tìm băm chuỗi) bị lỗi: %s

en: stringtable string
vi: chuỗi bảng chuỗi

en: stringtable string length
vi: độ dài bảng chuỗi

en: stub section sizes
vi: kích cỡ phần stub

en: subprocess got fatal signal %d
vi: tiến trình con đã nhận tín hiệu nghiệm trọng %d

en: support not compiled in for %s
vi: chưa biên dịch cách hỗ trợ %s

en: supported flags: %s
vi: các cờ đã hỗ trợ : %s

en: symbol information
vi: thông tin ký hiệu

en: symbols
vi: ký hiệu

en: the .dynamic section is not contained within the dynamic segment
vi: phần « .dynamic » (động) không có được chứa ở trong phân đoạn động

en: the .dynamic section is not the first section in the dynamic segment.
vi: phần « .dynamic » (động) không phải là phần thứ nhất trong phân đoạn động.

en: there are no sections to be copied!
vi: • Không có phần cần sao chép. •

en: two different operation options specified
vi: hai tùy chọn thao tác khác đã xác định

en: unable to copy file '%s' reason: %s
vi: không thể sao chép tập tin « %s » vì lý do : %s

en: unable to open output file %s
vi: không thể mở tập tin kết xuất %s

en: unable to rename '%s' reason: %s
vi: không thể đổi tên %s vì lý do : %s

en: undefined C++ object
vi: đối tượng C++ chưa được định nghĩa

en: undefined C++ vtable
vi: chưa định nghĩa vtable C++

en: undefined variable in ATN
vi: gặp biến chưa định nghĩa trong ATN

en: undefined variable in TY
vi: gặp biến chưa được định nghĩa trong TY

en: unexpected DIALOGEX version %d
vi: ngờ đối thoại DIALOGEX phiên bản %d

en: unexpected end of debugging information
vi: gặp kết thúc thông tin gỡ lỗi bất ngờ

en: unexpected fixed version info version %lu
vi: phiên bản thông tin phiên bản cố định %lu

en: unexpected fixed version information length %d
vi: độ dài thông tin phiên bản cố định bất ngờ %d

en: unexpected fixed version signature %lu
vi: chữ ký phiên bản cố định bất ngờ %lu

en: unexpected group cursor type %d
vi: kiểu con chạy nhóm bất ngờ %d

en: unexpected group icon type %d
vi: kiểu biểu tượng nhóm bất ngờ %d

en: unexpected number
vi: số bất ngờ

en: unexpected record type
vi: kiểu mục ghi bất ngờ

en: unexpected string in C++ misc
vi: gặp chuỗi không được hỗ trơ trong C++ lặt vặt

en: unexpected stringfileinfo value length %d
vi: độ dài giá trị thông tin tập tin chuỗi bất ngờ %d

en: unexpected varfileinfo value length %d
vi: độ dài giá trị thông tin tập tin tạm bất ngờ %d

en: unexpected version string
vi: chuỗi phiên bản bất ngờ

en: unexpected version string length %d != %d + %d
vi: độ dài chuỗi phiên bản bất ngờ %d != %d + %d

en: unexpected version string length %d < %d
vi: độ dài chuỗi phiên bản bất ngờ %d < %d

en: unexpected version stringtable value length %d
vi: độ dài giá trị bảng chuỗi phiên bản bất ngờ %d

en: unexpected version type %d
vi: kiểu phiên bản bất ngờ %d

en: unexpected version value length %d
vi: nđộ dài giá trị phiên bản bất ngờ %d

en: unknown ATN type
vi: không biết kiểu ATN

en: unknown BB type
vi: không biết kiểu BB

en: unknown C++ encoded name
vi: không biết tên mã C++

en: unknown C++ visibility
vi: không biết độ thấy rõ C++

en: unknown TY code
vi: không biết mã TY

en: unknown alternate machine code, ignored
vi: không biết mã máy xen kẽ nên bỏ qua nó

en: unknown builtin type
vi: không biết kiểu builtin

en: unknown demangling style `%s'
vi: không biết kiểu dáng tháo gõ « %s »

en: unknown format type `%s'
vi: không biết kiểu dạng thức « %s »

en: unknown section
vi: không biết phần

en: unknown virtual character for baseclass
vi: không biết ký tự ảo cho hạng cơ bản

en: unknown visibility character for baseclass
vi: không biết ký tự tính trạng hiển thị cho hạng cơ bản

en: unknown visibility character for field
vi: không biết ký tự tính trạng hiển thị cho trường

en: unnamed $vb type
vi: kiểu $vb chưa có tên

en: unrecognized --endian type `%s'
vi: không nhận ra kiểu tính trạng cuối (endian) « %s »

en: unrecognized -E option
vi: không nhận ra tùy chọn « -E »

en: unrecognized C++ abbreviation
vi: không nhận biết viết tắt C++

en: unrecognized C++ default type
vi: chưa chấp nhận kiểu C++ mặc định

en: unrecognized C++ misc record
vi: không chấp nhận mục ghi C++ lặt vặt

en: unrecognized C++ object overhead spec
vi: chưa chấp nhận đặc tả duy tu đối tượng C++

en: unrecognized C++ object spec
vi: chưa chấp nhận đặc tả đối tượng C++

en: unrecognized C++ reference type
vi: chưa chấp nhận kiểu tham chiếu C++

en: unrecognized cross reference type
vi: không nhận diện kiểu tham chiếu chéo

en: unrecognized section flag `%s'
vi: không nhận ra cờ phần « %s »

en: unrecognized: %-7lx
vi: không nhận ra: %-7lx

en: unresolved PC relative reloc against %s
vi: có việc định vị lại liên quan đến PC chưa tháo gỡ đối với %s

en: unsupported ATN11
vi: ATN11 không được hỗ trơ

en: unsupported ATN12
vi: ATN12 không được hỗ trơ

en: unsupported C++ object type
vi: kiểu đối tượng C++ chưa được hỗ trợ

en: unsupported IEEE expression operator
vi: toán tử biểu thức IEE không được hỗ trợ

en: unsupported menu version %d
vi: phiên bản trình đơn không được hỗ trợ %d

en: unsupported or unknown DW_CFA_%d
vi: « DW_CFA_%d » không được hỗ trợ, hay không rõ

en: unsupported qualifier
vi: bộ dè dặt chưa được hỗ trợ

en: unwind info
vi: thông tin tri ra

en: unwind table
vi: tri ra bảng

en: version data
vi: dữ liệu phiên bản

en: version def
vi: phbản đ.nghĩa

en: version def aux
vi: phbản đ.nghĩa phụ

en: version definition section
vi: phần định nghĩa phiên bản

en: version length %d does not match resource length %lu
vi: độ dài phiên bản %d không khớp độ dài tài nguyên %lu.

en: version need
vi: phiên bản cần

en: version need aux (2)
vi: phiên bản cần phụ (2)

en: version need aux (3)
vi: phiên bản cần phụ (3)

en: version need section
vi: phần cần phiên bản

en: version string table
vi: bảng chuỗi phiên bản

en: version symbol data
vi: dữ liệu ký hiệu phiên bản

en: version var info
vi: hông tin tạm phiên bản

en: version varfileinfo
vi: thông tin tập tin tạm phiên bản

en: wait: %s
vi: đợi: %s

en: warning: CHECK procedure %s not defined
vi: cảnh báo : thủ tục CHECK (kiểm tra) %s chưa được định nghĩa

en: warning: EXIT procedure %s not defined
vi: cảnh báo : thủ tục EXIT (thoát) %s chưa được định nghĩa

en: warning: FULLMAP is not supported; try ld -M
vi: cảnh báo : chưa hỗ trợ FULLMAP; hãy thử « ld -M »

en: warning: No version number given
vi: cảnh báo : chưa đưa ra số thứ tự phiên bản

en: warning: START procedure %s not defined
vi: cảnh báo : thủ tục START (bắt đầu) %s chưa được định nghĩa

en: warning: could not locate '%s'.  System error message: %s
vi: cảnh báo : không thể định vị « %s ». Thông điệp lỗi hệ thống: %s

en: warning: input and output formats are not compatible
vi: cảnh báo : khuôn dạng nhập và xuất không tương thích với nhau

en: warning: symbol %s imported but not in import list
vi: cảnh báo : ký hiệu %s được nhập mà không phải trong danh sách nhập

en: will produce no output, since undefined symbols have no size.
vi: sẽ không xuất gì, vì ký hiệu chưa được định nghĩa không có kích cỡ nào.

en: writing stub
vi: đang ghi stub...
